trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Vâng, cảm ơn mấy bác. Mình đọc thì thấy có nhiều bác ở khu đường 23 này. Cho mình hỏi là hẻm 14, 24 quy cách xây dựng như thế nào vậy? Mình có coi sổ thì ghi khu đất thuộc quy hoạch của công ty Đầu tư phát triển Thủ Thiêm. Và có đọc comment đâu đó trong forum là khu này phải xây tầng lửng. Có sale thì lại nói khu này xây tự do. Nếu bắt xây lửng thì cũng tiếc, vì nhà mình không hề thích. Thank mấy bác.
Mình nhớ là một hầm, 1 trệt, 1 lửng và 1 lầu đó bác. Bác có thể trực tiếp đến phòng Quản lý đô thị quận để xin cung cấp thông tin.

Tập Lái
26/9/22
11
7
3
Mình nhớ là một hầm, 1 trệt, 1 lửng và 1 lầu đó bác. Bác có thể trực tiếp đến phòng Quản lý đô thị quận để xin cung cấp thông tin.
Nay mình có ghé qua thì thấy 1 nhà hẻm 24 đang đóng cọc, mình có ghé hỏi thì thợ kêu chưa có bản vẽ chủ nhà nên ko biết. Hỏi bên hẻm 14 1 nhà đang xây thì thợ kêu 1 trệt 1 lửng 1 lầu.
Không biết là xây 1 trệt 2 lầu thì có xin được giấy phép và hoàn công không. Mua đất mà xây không đúng ý thì cũng hơi băn khoăn.

Tập Lái
26/9/22
11
7
3
Mà khu nông sản hẻm 14-24 sao còn nhiều lô trống vậy mấy bác. Và cũng ít nhà kiểu hiện đại. Mình có coi quy hoạch thì tầm hơn 100 lô mà còn trống chắc phải trên 2 chục. Mà từ năm 199x tới giờ chứ ít đâu. Hay do cái quy hoach 1/500 của nó chuối quá người ta ko thích xây nhỉ? 1 trệt 1 lửng 1 lầu, đất thì toàn 120m2 đổ lên mà xây dựng chỉ cho tối đa tầm 80m2.

Chỉnh sửa cuối:
trt confirmed
Hạng B2
9/7/08
237
441
63
Mà khu nông sản hẻm 14-24 sao còn nhiều lô trống vậy mấy bác. Và cũng ít nhà kiểu hiện đại. Mình có coi quy hoạch thì tầm hơn 100 lô mà còn trống chắc phải trên 2 chục. Mà từ năm 199x tới giờ chứ ít đâu. Hay do cái quy hoach 1/500 của nó chuối quá người ta ko thích xây nhỉ? 1 trệt 1 lửng 1 lầu, đất thì toàn 120m2 đổ lên mà xây dựng chỉ cho tối đa tầm 80m2.
Bác vào cuối hẻm 24/9, có 2 lô liền kề để trống. Ngày xưa (cách đây 4-5 năm) ông chủ nhà vài 3 tháng còn ghé thăm đất một lần. Giờ thì bỏ luôn chẳng đoái hoài, mấy năm nay kg thấy ghé. Hoặc nhiều chủ xây lên căn nhà trọ nhiều phòng đơn giản, chỉ là để giữ đất, rồi cũng chẳng thấy ghé thăm nom.
Kể vậy để bác dễ hình dung những chủ đất ở đó thế nào, sao còn nhiều lô trống thế mà chẳng ai xây. Dù đất ở đây khuôn viên khá đẹp, giao thông thuận tiện, gần Gigamall, bờ sông thoáng mát.

• Like
  • Haha
Reactions: tuantt and Mr.N
Hạng B2
5/4/11
392
4.604
93
Chủ gửi lô đất ở Linh Xuân Thủ Đức
- Lô đất: Ngang 5m x dài 11m = 55m2
- Giá: 3,45 tỷ.
- Cách mặt đường 8, P. Linh Xuân, Thủ Đức ôtô 7 chổ vào 40m. (vuông vức).
- Hướng: Đông Bắc.
- Khu dân cư hiện hữu chỉnh trang.
- Tiện ích đi bộ ra 50m cần gì cũng có, ra chợ 50m, bao quanh đầy đủ, ra 500m - 1km là QL1A và Phạm Văn Đồng, qua Làng Đại học Quốc gia Thủ Đức 1km, đi sân bay Tân Sợ Nhất 13Km, tiện đi các quận Trung tâm HCM.
Bác nào quan tâm ới em

View attachment 2953962
View attachment 2953965
View attachment 2953970
Miếng này chủ giảm k anh? Kiếm căn nhà khu đông dân cho đứa em làm cắt tóc hoặc tạp hoá. Khoảng 2 tỉ thôi. Anh có thì inbox mình nhé.

• Like
Reactions: kinhdoanhbds
Hạng D
24/6/14
2.048
2.892
113
Miếng này chủ giảm k anh? Kiếm căn nhà khu đông dân cho đứa em làm cắt tóc hoặc tạp hoá. Khoảng 2 tỉ thôi. Anh có thì inbox mình nhé.
Giá thì chắc còn thương lượng bác ạ, lô này nếu có tiền mua để đó hoặc xây nhà ở thì ok, còn kinh doanh thì ko khả thi bác. Bác cần tìm như nào inbox em nhé. Thanks bác

Hạng D
24/6/14
2.048
2.892
113
Nhà đẹp đối diện TTTM Giga Mall có thể vừa ở vừa kinh doanh, giá chỉ 2,8 tỷ.
+ Diện tích: 35m² (ngang 3,77m x 12m).
+ Kết cấu 1 trệt 1 lầu BTCT, có 3PN, phòng khách, bếp, sân phơi,..
+ Vị trí nhà có thể kinh doanh các ngành nghề như: Tạp hóa, salon tóc, nail, kd online,.. Gần Kha Vạn Cân, Phạm Văn Đồng, chợ Bình Triệu, dân cư đông, tiện ích bao la.
+ Chủ kẹt tiền bán gấp, còn TL thêm nếu thiện chí mua luôn.
+ Sổ riêng, mua bán công chứng giao nhà ngay.

NHƯỢC ĐIỂM: TÓP HẬU + DÍNH QUY HOẠCH

Đất lẻ Hiệp Bình Chánh giá bao nhiêu? (Mới)

Hạng B2
5/4/11
392
4.604
93
Nhà đẹp đối diện TTTM Giga Mall có thể vừa ở vừa kinh doanh, giá chỉ 2,8 tỷ.
+ Diện tích: 35m² (ngang 3,77m x 12m).
+ Kết cấu 1 trệt 1 lầu BTCT, có 3PN, phòng khách, bếp, sân phơi,..
+ Vị trí nhà có thể kinh doanh các ngành nghề như: Tạp hóa, salon tóc, nail, kd online,.. Gần Kha Vạn Cân, Phạm Văn Đồng, chợ Bình Triệu, dân cư đông, tiện ích bao la.
+ Chủ kẹt tiền bán gấp, còn TL thêm nếu thiện chí mua luôn.
+ Sổ riêng, mua bán công chứng giao nhà ngay.

NHƯỢC ĐIỂM: TÓP HẬU + DÍNH QUY HOẠCH

View attachment 2957992
View attachment 2957993
View attachment 2957994
View attachment 2957995
Dính quy hoach oải nhi?

Hạng B2
6/9/18
209
128
43
"Theo báo cáo của các sở ngành, một đoạn quốc lộ 13 ở Bình Dương dự kiến cuối năm nay sẽ thi công hoàn tất. Ở phía TP.HCM dù chưa thể làm ngay nhưng đã đưa dự án vào kế hoạch đầu tư, sẽ thi công trong thời gian tới", ông Mãi nói.
Bây giờ giải tỏa ngoài bồi thường tiền thì có tái định cư đất k nhỉ