Hạng D
26/1/11
1.171
1.222
113
Nó phóng liền làm liền còn đở, nó treo miết rồi xây sửa nó khổ quá trời! Mình cũng dính 1 căn, giờ chỉ có nước cúi lạy để sửa chữa
Quăn cho ló chục tờ đầu bạc đi chứ cúi lạy chi cho đau lưng :D....

• Haha
Reactions: Honghot2122
Tập Lái
18/12/22
34
46
18
40
Quăn cho ló chục tờ đầu bạc đi chứ cúi lạy chi cho đau lưng :D....
Cũng là quăng nhưng cũng phải này nọ, với chục tờ từ ngày lên tp Thủ đức thì ko có nghĩa lý gì! Ngàn tờ nhé!

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
vấn đề không phải là quăng hay không, bao nhiêu, mà có đáng bỏ đống tiền ra xây sửa không? biết khi nào bị phóng, rồi không có pháp lý gì.

• Like
Reactions: tnt2017
Hạng B2
6/9/18
205
127
43
Có bác nào từng bị bên thuế đòi tiền thuế đất nhà đã bán không? Trước em nộp 2 hồ sơ chuyển tên chủ nhà đất ở cùng 1 phường luôn, nhà mới mua thì đã cập nhật sang tên mình để tính thuế còn nhà đã bán thì bên thuế lại k sang tên chủ mới mà cứ đòi thuế mình :mad:
Đã từng lên phường và quận thủ đức để nộp hồ sơ khai báo sang tên nhưng đến giờ vẫn k cập nhật mới, vẫn cứ để tên mình mà đòi thuế. Giờ bên phường bảo k giải quyết được kêu mình lên trung tâm hành chánh q.2 cũ để giải quyết, xa quá xa lun :confused:
Em chưa đi lên chỗ này bao giờ, nghe nói là phải vào web cục thuế bốc số tt trước chứ lên trực tiếp k có giải quyết đúng k nhỉ? Bác nào rành cái này chỉ giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dangdz
Hạng D
8/6/17
2.235
1.804
113
Hồ Chí Minh
Đổi tên đường
Mở rộng đường kinh phí 1 tỉ
Sướng rồi nha, cấm đòi hỏi.
bơm lên thôi, nhân tiện có chủ gửi bán 653m2 MT QL13 ạ :D :D :D

• Haha
Reactions: Đi Đò
Hạng D
26/1/11
1.171
1.222
113
Đổi tên đường
Mở rộng đường kinh phí 1 tỉ
Sướng rồi nha, cấm đòi hỏi.
Chắc mặc tiền lên 304 củ/m2 qué :D, mụ nội ló...cứ hô hào thi đua sáng tạo cho cố vô làm mấy ông bà chủ nhà khi thì đã gật giá này 120, mở đt lên lướt báo thấy tin mấy thèn phóng tinh viên bơm vá ép lại ậm ờ : em đọc báo chưa....bla bla bla, thành phần miền ngoài lày chán chã buồn nói

• Haha
Reactions: Đi Đò
Hạng B2
12/2/11
106
194
48
Có bác nào từng bị bên thuế đòi tiền thuế đất nhà đã bán không? Trước em nộp 2 hồ sơ chuyển tên chủ nhà đất ở cùng 1 phường luôn, nhà mới mua thì đã cập nhật sang tên mình để tính thuế còn nhà đã bán thì bên thuế lại k sang tên chủ mới mà cứ đòi thuế mình :mad:
Đã từng lên phường và quận thủ đức để nộp hồ sơ khai báo sang tên nhưng đến giờ vẫn k cập nhật mới, vẫn cứ để tên mình mà đòi thuế. Giờ bên phường bảo k giải quyết được kêu mình lên trung tâm hành chánh q.2 cũ để giải quyết, xa quá xa lun :confused:
Em chưa đi lên chỗ này bao giờ, nghe nói là phải vào web cục thuế bốc số tt trước chứ lên trực tiếp k có giải quyết đúng k nhỉ? Bác nào rành cái này chỉ giúp em với.
minh cung bị, ban cach đây 6 năm, bi báo thuế năm ngoái, do vao app e Tax mới biết, gọi hoi thuế p.hbc, thi chỉ cần đem HĐ mua bán lên cho họ cập nhật lại

Hạng B2
6/9/18
205
127
43
minh cung bị, ban cach đây 6 năm, bi báo thuế năm ngoái, do vao app e Tax mới biết, gọi hoi thuế p.hbc, thi chỉ cần đem HĐ mua bán lên cho họ cập nhật lại
Thế bác cập nhật xong được chưa, em cũng đem HĐ mua bán lên mà giờ họ bảo k giải quyết được kêu phải lên tận trên thuế tp.thủ đức giải quyết :mad: