Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Xin chào các bác,
Em trước giờ không kinh doanh, nên không có kinh nghiệm gì về mặt này ở SG cả. Em và người quen có một miếng đất trống 400m2, mặt tiền 20m đường Trường Sa gần cầu Thị Nghè. Em nhờ các bác tư vấn hộ em nên làm gì với miếng đất này để kiếm tiền: Chia đôi ra rồi tự làm hay để cả nguyên miếng đất cùng kinh doanh?
Thông tin thêm: -Em và người quen không phải thân thiết lắm - Em có thể đầu tư thêm 2-4 tỷ
Xin cám ơn và mong nhận được lời tư vấn cũng như ném đá từ các bác ạ.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Bán ốc và quán nhậu thôi. Đường này giao thông 1 chiều các hình thức khác mệt mỏi lắm !!

Hạng C
11/9/08
501
33
28
44
Quán nhậu có vẻ hay. Chắc đất của bác chủ nằm gần Đại học Thủy Lợi hả?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Ngay nhà cũ của em luôn, đúng là chỉ có quán nhậu hoặc quán ăn cho sinh viên thôi, nhưng em nhớ là 2 chiều mà, mới đổi thành một chiều hả mợ Hạnh? Khúc này vắng có ma nào đâu mà phải một chiều nhỉ?
Hanh.Pham nói:
Bán ốc và quán nhậu thôi. Đường này giao thông 1 chiều các hình thức khác mệt mỏi lắm !!

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
zace04 nói:
Dạ đúng đó bác.
Quán nhậu quy mô đất 200m2 đủ không các bác hay phải 400m2? Quán xá vùng này theo các bác nên làm loại bình dân học vụ hay cao cấp? Thú thiệt là em hổng rành khu vực này cho lắm và cũng không có kinh nghiệm gì trong chuyện quán xá cả.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Khu này em rành, chỉ nên làm bình dân thôi bác ạ, vì khu này nói chung khá khuất đường, dân ở đó hầu hết dân "bản xứ" bình dân nhiều, nếu vẫn 2 chiều (từ ĐBP quẹo xuống, cầu Thị Nghè quẹo lên đều được) thì dễ mần ăn hơn. Khu này mà làm cái khách sạn mini thì đảm bảo trúng, dân khu này khi có Việt kiều hoặc khách xa về phải qua bên kia cầu mới thuê được khách sạn mini cho họ ở. Em cũng có mấy lần phải sang Hoàng Sa thuê phòng cho mấy đứa tây, bạn bè, bà con về chơi đông. Nếu bác hợp tác được với ai làm cái KS mini thì trúng chắc. Còn ko thì mở quán nhậu bình dân thôi bác ạ. Mai mốt chung cư giao nhà là bác đông khách ngay.
Lambo gầm cao nói:
zace04 nói:
Dạ đúng đó bác.
Quán nhậu quy mô đất 200m2 đủ không các bác hay phải 400m2? Quán xá vùng này theo các bác nên làm loại bình dân học vụ hay cao cấp? Thú thiệt là em hổng rành khu vực này cho lắm và cũng không có kinh nghiệm gì trong chuyện quán xá cả.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
Đất mặt tiền Trướng Sa thì kinh doanh cầu cảng - hậu cần nghề cá ...:D
Khuếch trương tinh thần thể thao đi - ăn nhậu hòai - mở sân cầu lông hay tập thể hình đi bác chủ - he ... he ...

Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Làm quán nhậu bình dân nhé bác....đất của bác nên bác làm cái giá ổn ổn coi như hỗ trợ khách hàng. Là được

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
NắngSG nói:
Ngay nhà cũ của em luôn, đúng là chỉ có quán nhậu hoặc quán ăn cho sinh viên thôi, nhưng em nhớ là 2 chiều mà, mới đổi thành một chiều hả mợ Hạnh? Khúc này vắng có ma nào đâu mà phải một chiều nhỉ?
Hanh.Pham nói:
Ớ ... thế thì em nhầm cặp Hoàng Sa- Trường Sa bên Q3 kênh Nhiêu Lộc ròi hic hic ... em nhớ bên đó mỗi đường chỉ cho đi 1 chiều thôi hà, thấy toàn quán nhậu hic hic ...

@ chủ thớt: quán nhậu thì bếp chiếm chừng 50m2-75m2 ròi, bãi xe nữa, bác thấy diện tích còn lại để được bao nhiu cái bàn cái ghế, em tính phiến phiến là mỗi ghế cần 1m2 đó ( coi như tính mão, cả lối đi cả phần bàn hehe)

Status
Không mở trả lời sau này.