Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội
RE: Đặt password va ten cho Switch Wireless

Cám ơn tất cả các Bác, tối nay e mới về nhà làm. Có gì sáng mai e báo kết quả nhé. Thanks again

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

E không làm được các bác ạ. E vào 192.168.2.1 thì không thể vào được mặc dù vào đi vào lại rất nhiều lần. E vẫn còn cái đĩa hướng dẫn của nó thì đúng là nó cũng đề là vào 192.168.2.1. Nhưng khi e vào 192.168.1.1 thì lại được ngay nhưng nó là cua Zyxel các bác ạ, thế nên nó rất khác với hướng dẫn của các bác và e cũng không dám chọc ngoáy. Ngoài ra e còn phát hiện là máy của e cũng lưu cái IP này thế nên e đoán là khi cài đặt ban đầu, chúng nó dùng cái địa chỉ này để cài đặt (192.168.1.1) .

Cái thằng cài hôm đó có vẻ cũng kém, e bảo nó là đặt password cho e để người khác không truy cập được thì nó cứ loay hoay mãi, cuối cùng thú nhận là không biết làm. Thế có khổ e không chứ, đành làm phiền các bác tư vấn giùm bây giờ e phảm làm thế nào ạ, em xin cảm ơn.
Cái model router của e là: SP918GK

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

trong khi chờ đợi bác thử xem coi giao diện nó giống vậy không nhé! thử tiếp vậy!
http://www.ovislink.ca/download/WSF401um.pdf
có thể tương tự cái trên chang?
gõ vào 192.168.1.1
ủename: admin
pass : 1234

1. đặt pass cho người ta không vào được routêr của bác thì lài đổi cái admin, 1234 ở trên thành cái khác
cái này trang 37 mục 5.2
2. đặt pass de người lạ bắt được sóng wi fi nhưng không vào được inter net chùa thì có nhiều cách
a) đừng đặt DHCP, trang 39 check díable DHCP server-- cái này chỉ hữu hiệu cho dân xài máy tính âmtuer và bác phải đổi ip mặc định của hệ thống, đồng thời phải đặt IP tĩnh trên máy laptop của bác ví dụ 192.168.1.100
b) mac filter thì bác vào trang 41 -- chắc cú nhất, muốn máy nào vào thì add cái MAC Adress của máy đó vào ! (cách này phải kết hợp với cách 1 chứ khộng thôi thì toi)
c) dặt pass cho các security từ trang 41 (khi máy tính kết nối vào AP của bác thì nó yêu cầu pass)
bác chọn wep ẻncyption là 64bit wep nhé (cái này nó không cho WPA)
rồi gõ pás vào o KEY
sau đó lưu cấu hình lại
test lại nhé! không được thì reset làm lại thôi!
có tương tự như thế không bác ntkhanh
có gì bãc bổ sung nhé! em chỉ đọc và hướng dẫn lại thoi! ;);)

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Cám ơn bác littlegod, bác nhiệt tình với e quá.

Hôm qua e có vào 192.168.1.1 thì nó hiện ra cái bảng đề là có login không và đòi password, nhưng e thấy cái ô pss có đánh 4 dấu chấm đen nên e nghĩ là nó đang được định sẵn nên nhập ok. Đúng là vào được và nó hỏi luôn làm có đổi pss không và e đã đổi lại. Bây giờ cứ đánh 192.168.1.1 là nó hỏi pss và đánh vào thì sẽ ra cái trang của Zyxel. Chứ tuyệt nhiên không có phần nào hỏi cái user name cả. Vậy theo bác khi đã đặt pss cho cái phần log in này thì là đã được chưa? Chác phải có máy khác để kiểm tra mới được nhỉ, vì e cũng thử disconect rồi vào lại thì nó vẫn tự động vào mà không cần hỏi pss.
Mong các bác chỉ cho.

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

E chỉ cần người lạ không truy cập được thôi chứ không cần phải là bắt được sóng nhưng không truy cập được. Như cái cách 1 của bác là hay nhất đấy, đơn gian thôi.

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

E cài được pass cho em nó rồi ạ. Cám ơn bác @littlegod. Hôm nọ e phải bảo bọn bán Router cho e đến để cài. Nó cũng vào cái 192.168.2.1 mà không thể vào được, loay hoay mãi nó cũng phải reset lại cái router sau đó e in cái hướng dẫn của bác ra thế là chúng nó nhìn vào đó và làm cho em.

Cám ơn bác nhé.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

Trích đoạn: Bim Bim

E chỉ cần người lạ không truy cập được thôi chứ không cần phải là bắt được sóng nhưng không truy cập được. Như cái cách 1 của bác là hay nhất đấy, đơn gian thôi.
em không biết tụi nó cài cho bác theo cách nào! nhưng bác chú ý! cách 1 thì chi ngăn cho người là không vào quậy phá lung tung cái router cua bác thôi! chứ vào internet thì vẫn vô tư nhé! chùa nhé :D:D
tốt nhất là phải cách 2C.
để test thì bác phải kiếm cái máy khác test thử xem! còn nếu muốn tét bằng máy của bác thì phải bỏ lưu pass WEP đi thì mới thử đưôc!
còn lại thì không co chi bác a! :D:D

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Thanks Bác, chắc em phải lấy cái máy khác để thử, chứ pass WEP thì e chịu.

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

nhà em cũng lắp cái cục phát sóng wifi , cũng lo người khác vào. nhờ ông bạn đến cài cái pass. bạn nó bảo được rồi. nhưng muốn kiểm tra thì phải dung lap top khác để kiểm tra. ma chưa có làm thử