Tư Vấn Mua Bán Đất tân phú giá mắc quá

Hạng D
22/8/16
2.275
24.631
113
Âu Kơ là đường huyết mạch sang quận trung tâm mà nhỏ xíu chán quá. Đi trên đường này toàn bị xe buýt lấn vô lề, nhiều lúc bực muốn vô mấy cái hớt tóc gội đầu ngồi nghỉ.

Hạng B1
15/8/16
77
40
18
40
Chào cả nhà. Xin lỗi vì phải "đào mộ" nhưng em search thì thấy thread này là mới nhất. Tình hình em dự định mua nhà đất khu vực đường Nguyễn Quý Anh, P. Tân Sơn Nhì, hẻm trên 4.5m, nhà 2 lầu, sân thượng. Giá bán họ báo ~154tr/m2 cho diện tích ~37m2. Như vậy quá mắc phải không các bác? Nếu giá hợp lý trong thời điểm này thì tầm bao nhiêu ạ? Nhờ bác nào rành rẽ khu vực Tân phú tư vấn giúp. Vì tài chính của gia đình em max chỉ 5ty quay đầu. Chân thành cảm ơn!

• Like
Reactions: vuatocdovn
Hạng C
7/10/19
543
913
93
38
Đất Tân Phú giờ mắc dữ vậy.
Em mua cách đây 4 năm 64m2 giá 23tr/m2 ngay Vườn Lài . Nhà kế bên có ô tô nên hẻm ô tô vô được.
Em không rành lắm nhưng giá vậy là quá mắc. Khu bác nói nằm gần đường bay nhé nên giá luôn rẻ hơn Vườn Lài, 5 phút nghe tiếng máy bay 1 lần.
Tân Phú xa quận 1 được cái cho thuê phòng trọ rất dễ. Giá này thì bác mua chung cư luôn hay hơn, tầm 3 tỷ là có căn 85 m2 rồi.

Hạng B1
15/8/16
77
40
18
40
Vâng bác. Em chuyển về ở Tân phú từ 2012 nhưng lúc đó mua cc vì dân tỉnh vô SG từ thời đại học bám trụ lại. Giờ tính chuyển đổi xuống nhà đất nên mới tìm kiếm, nhất là kì vọng thời điểm này giá sẽ giảm được chút nào hay chút đó. Vậy theo bác mức giá cho chỗ em đề cập bao nhiêu là hợp lí? Nhờ bác tu vấn giúp. Cảm ơn bác!

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Có căn 1 trệt 1 lầu đúc giả cuối Tân Kỳ Tân Quý, Bình Tân 40m2 giá 3,6 tỏi chưa trôi đang tính cho thuê.
Dạt xuống mé Bình Tân cuối Lê Trọng Tấn giá tầm 60tr à bác. Thằng bạn bán nhà của nó ko biết trôi chưa. Ngoài ra có tin rao bán giá thơm mà ko biết thật ảo thế nào.
Vâng bác. Em chuyển về ở Tân phú từ 2012 nhưng lúc đó mua cc vì dân tỉnh vô SG từ thời đại học bám trụ lại. Giờ tính chuyển đổi xuống nhà đất nên mới tìm kiếm, nhất là kì vọng thời điểm này giá sẽ giảm được chút nào hay chút đó. Vậy theo bác mức giá cho chỗ em đề cập bao nhiêu là hợp lí? Nhờ bác tu vấn giúp. Cảm ơn bác!

Hạng C
7/10/19
543
913
93
38

Đi mua nhà thì bác cứ tìm tầm vài tháng đến cả năm rồi mới biết giá chính xác được. Gặp người muốn bán thì họ sẽ để giá hợp lý cho.
Nhưng nói chung nên tránh khu đường bay và khu nghĩa địa.

• Like
Reactions: Kicoi84
Hạng B1
15/8/16
77
40
18
40
Có căn 1 trệt 1 lầu đúc giả cuối Tân Kỳ Tân Quý, Bình Tân 40m2 giá 3,6 tỏi chưa trôi đang tính cho thuê.
Dạt xuống mé Bình Tân cuối Lê Trọng Tấn giá tầm 60tr à bác. Thằng bạn bán nhà của nó ko biết trôi chưa. Ngoài ra có tin rao bán giá thơm mà ko biết thật ảo thế nào.

Cảm ơn bác. Nhưng em lại né khúc gần Bình Long, Bình tân hoặc hướng gần KCN Tân Bình vì phải đổ ra hướng Cộng hòa. Vẫn mong muốn tìm khu vực UBND Quận tầm đâu đó 3-4km.
Đi mua nhà thì bác cứ tìm tầm vài tháng đến cả năm rồi mới biết giá chính xác được. Gặp người muốn bán thì họ sẽ để giá hợp lý cho.
Nhưng nói chung nên tránh khu đường bay và khu nghĩa địa.
Vâng, cảm ơn bác. Em cũng xác định thong thả xem dần, vì kì vọng đợt này mua được căn ưng ý + giá cả hợp lí với ngân sách của mình chút.

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Cập nhật giá để bác tham chiếu... Mua nhà mùa dịch ko gì phải vội. Đứa bạn bên may mặc báo mới đứt đơn hàng bên Mỹ cách đây 2-3 ngày, thiếu cung nguyên liệu bên Trung Quốc. Dự là khó khăn sẽ kéo dài tầm 6 tháng mới rõ khuynh hướng. Nên bác thong thả rà hàng từ đây là vừa, khá là mất công :D.
Cảm ơn bác. Nhưng em lại né khúc gần Bình Long, Bình tân hoặc hướng gần KCN Tân Bình vì phải đổ ra hướng Cộng hòa. Vẫn mong muốn tìm khu vực UBND Quận tầm đâu đó 3-4km.

Vâng, cảm ơn bác. Em cũng xác định thong thả xem dần, vì kì vọng đợt này mua được căn ưng ý + giá cả hợp lí với ngân sách của mình chút.

Hạng B2
28/5/14
166
176
53
Đất Tân Phú giờ mắc dữ vậy.
Em mua cách đây 4 năm 64m2 giá 23tr/m2 ngay Vườn Lài . Nhà kế bên có ô tô nên hẻm ô tô vô được.
Em không rành lắm nhưng giá vậy là quá mắc. Khu bác nói nằm gần đường bay nhé nên giá luôn rẻ hơn Vườn Lài, 5 phút nghe tiếng máy bay 1 lần.
Tân Phú xa quận 1 được cái cho thuê phòng trọ rất dễ. Giá này thì bác mua chung cư luôn hay hơn, tầm 3 tỷ là có căn 85 m2 rồi.
Mình nghĩ b nhớ nhầm, 2016 Vườn Lài k có giá đó đâu. 2014 thì vẫn có

• Like
Reactions: Winter-Sonata