Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
nvquangcm nói:
Hình như bác HP sắp có kết quả rồi. Chắc phải off một bữa cụ thể luôn bác Bravia ơi
Hi hi, hom nay em thay bac bravia mua cuc da' mai` dao do' ca'c ba'c ... ̣ ̣̣̣sr, em moi' cai` ma'y xong cha hieu sao khong go dau duoc .

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Hanh.Pham nói:
nvquangcm nói:
Hình như bác HP sắp có kết quả rồi. Chắc phải off một bữa cụ thể luôn bác Bravia ơi
Hi hi, hom nay em thay bac bravia mua cuc da' mai` dao do' ca'c ba'c ... ̣ ̣̣̣sr, em moi' cai` ma'y xong cha hieu sao khong go dau duoc .

Ko biết bác Bravia có "cắt" được ai ko trong vụ này, riêng em mèo nhà ta đã được hưởng được thành quả rồi!!! Sao em, khế ngọt ko??? Ăn khế là phải trả vàng đó nghen...:)

Hạng D
30/3/11
2.460
11
38
42
tình hình sau rồi các bác ơi,em đi ngang ngó miếng đất hoài đó nha.
,không biết em có giúp gì được không vậy bác bravia ơi.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Duchuy82 nói:
tình hình sau rồi các bác ơi,em đi ngang ngó miếng đất hoài đó nha.
,không biết em có giúp gì được không vậy bác bravia ơi.

Thì bác cứ đăng ký 5-7 suất cho nó xôm tụ vô chứ ở đó mà
cái giề...
Chắc bác bravia đang làm slide phương án, chuẩn bị presentation nhanh thôi...

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
hôm rùi em có xuống gặp bác chủ đất. Đúng là có 1 chút rắc rối thật, nhưng chính cái rắc rối này sẽ là điều kiện tìm kiếm được chênh lệch cao :D, vấn đề là có kiểm soát được cái rắc rối này không thôi.
Em đang chốt lại với phía cơ quan có liên quan về trình tự và cơ chế làm việc. Có lẽ cũng nên để có thông tin chính xác cụ thể hơn.

Xét về mọi mặt, cái này là chiến được, cũng phải nhanh chóng mới có kết quả cao được. :D
Chắc cái này phải offline kín em mới dám hó hé chứ trên này thì không tiện. Thôi bác nào có máu và có quyết tâm tụ nhau lại 1 buổi nhé

Hạng C
15/8/11
688
2.014
93
có tiến triển rồi hả, đăng ký 2 suất luôn cho nó máu ( nói đại vậy, chờ bác bravia chốt giá thì mới biết mình có đủ xèng không mà mua chớ)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
bravia nói:
hôm rùi em có xuống gặp bác chủ đất. Đúng là có 1 chút rắc rối thật, nhưng chính cái rắc rối này sẽ là điều kiện tìm kiếm được chênh lệch cao :D, vấn đề là có kiểm soát được cái rắc rối này không thôi.
Em đang chốt lại với phía cơ quan có liên quan về trình tự và cơ chế làm việc. Có lẽ cũng nên để có thông tin chính xác cụ thể hơn.

Xét về mọi mặt, cái này là chiến được, cũng phải nhanh chóng mới có kết quả cao được. :D
Chắc cái này phải offline kín em mới dám hó hé chứ trên này thì không tiện. Thôi bác nào có máu và có quyết tâm tụ nhau lại 1 buổi nhé

Vậy chắc bác HP sắp xếp 1 buổi off sớm đi, nhanh lên nha bác tại thấy có thêm cái quyết định 64/2011 này ko biết có thêm 1 rắc rối nào ko!!!

TP.HCM ban hành quy định về tiền sử dụng đất vượt hạn mức
19/10/2011 23:19
UBND TP.HCM đã ban hành Quyết định số 64/2011 (ngày 15.10) về việc nộp tiền sử dụng đất (SDĐ) của hộ gia đình, cá nhân cho phần diện tích vượt hạn mức đất ở theo hướng dẫn tại Thông tư 93 của Bộ Tài chính.

Việc thuê thẩm định giá phần đất ở ngoài hạn mức của hàng ngàn hộ dân là việc làm hết sức phức tạp - ảnh: D.Đ.M
Theo đó, diện tích đất ở vượt hạn mức được áp dụng hệ số điều chỉnh giá đất tính thu tiền SDĐ không quá 50% quy định hạn mức giao đất ở mới trên địa bàn quận, huyện.
Đối với phần diện tích vượt hạn mức lớn hơn 50% hạn mức, giao UBND quận, huyện thuê tổ chức thẩm định giá sát với giá thực tế thị trường. Sau đó, UBND quận, huyện tổ chức nghiệm thu chứng thư và có văn bản báo cáo Sở Tài chính thẩm định lại trình UBND TP xem xét, quyết định.
Trường hợp hộ gia đình, cá nhân có nhu cầu chuyển mục đích SDĐ sang đất ở thì phần diện tích vượt hạn mức phải nộp tiền SDĐ sát với giá thực tế trong điều kiện bình thường.
Chi phí thuê tổ chức thẩm định giá sẽ được ngân sách nhà nước chi trả bằng phương thức khấu trừ vào số tiền SDĐ ở phải nộp của hộ gia đình, cá nhân.
Cũng theo quyết định này, hệ số điều chỉnh giá đất tính thu tiền SDĐ đất ở đối với hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn TP là hai lần giá đất ở do UBND TP quy định và công bố hằng năm.
Cách tính cụ thể: Đối với vị trí mặt tiền đường, tiền SDĐ cho phần vượt hạn mức đất ở của hộ gia đình, cá nhân sẽ bằng giá đất được quy định tại bảng giá đất do UBND TP ban hành và công bố hằng năm nhân (x) hai lần.
Ví dụ: ông C có 200m2 đất mặt tiền đường Nguyễn Hồng Đào, Q.Tân Bình, được chuyển mục đích SDĐ ở, thuộc trường hợp phải nộp 100% tiền SDĐ. Căn cứ Quyết định 64, ông C có 40m2 vượt hạn mức nên tiền SDĐ của ông C phải nộp gồm hai phần. Phần trong hạn mức là 160 x 8.800.000 đồng (đơn giá trong bảng giá đất năm 2011 do TP ban hành cho đường Nguyễn Hồng Đào) = 1 tỉ 408 triệu đồng. Phần ngoài hạn mức là 40 x 8.800.000 đồng x 2 (hệ số điều chỉnh) = 704 triệu đồng. Tổng cộng tiền SDĐ của ông C phải nộp cho 200m2 là 2 tỉ 112 triệu đồng.
Đối với vị trí không mặt tiền, căn cứ vào cấp hẻm, loại hẻm, giá đất để xác định giá đất ở vị trí không mặt tiền rồi nhân (x) hai lần. Những trường hợp chưa có quy định, giao liên sở Tài chính, Tài nguyên và môi trường, Xây dựng và Cục Thuế hướng dẫn thực hiện theo quy định.
Ví dụ, cũng ở trường hợp ông C, nếu nhà thuộc hẻm đường Nguyễn Hồng Đào, Q.Tân Bình, được xác định bằng 50% đơn giá đường này (tức bằng 4.400.000 đồng). Tiền SDĐ của diện tích đất trong hạn mức: 160m2 x 4.400.000 đồng = 704 triệu đồng. Tiền SDĐ của phần ngoài hạn mức: 40m2 x 4.400.000 đồng x 2 (hệ số điều chỉnh) = 352 triệu đồng. Tổng cộng ông C phải nộp 1 tỉ 56 triệu đồng.
Trước đó Thanh Niên đã có nhiều bài viết phản ánh việc Thông tư 93 của Bộ Tài chính chỉ yêu cầu thẩm định giá đối với các trường hợp đất làm dự án của các tổ chức kinh tế (tại TP.HCM, chỉ cần thẩm định giá đối với lô đất có giá trị trên 15 tỉ đồng). Quy định của TP.HCM đã làm phức tạp thêm tình hình khi yêu cầu thẩm định giá đối với hàng ngàn trường hợp người dân có đất ở vượt hạn mức. Chưa kể việc thuê thẩm định giá phần đất ở ngoài hạn mức của hàng ngàn hộ dân là một việc làm hết sức tốn kém và phức tạp.
Đ.Quân

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Hiện nay em đã làm phương án và đưa xuống dưới cho nghiên cứu ( đặc biệt là cái khoản thuế và cách thức triển khai) rồi. Có lẽ sẽ có câu trả lời sớm thôi
Đang dự trù ( cũng tương đối) về giá chính thức cho việc mua bán có số đúng tên đã bao gồm thổ cư 100% và hạ tầng toàn khu. (mà không cần buộc phải xây nhà)
Giá nhắm tới con số trung bình là : 15tr/m2.
Dĩ nhiên vào sau vào trước giá sẽ biến động tăng giảm 1 chút :D.

Giá khu này thế nào các bác cứ google ra là biết thôi ( từ khoá : " bán nhà MT đường Bông Sao Q8") em cũng gúc gô 1 ít thây khu này MT khoảng 32-38tr/m2, hẻm khoảng 22-25tr/m2.
Tuy nhiên khu đất đang nhắm tới có lợi thế về địa điểm, gần đường Tạ Quang Bửu hơn và đặc biệt có mặt giáp Sông. Khu này nếu cần An ninh có thể làm cổng riêng biệt, Sướng.

Một vài hình ảnh tham khảo hôm đi xuống.
Đất vàng nhờ các cao thủ tư vấn hộ

Khung cảnh hiện trạng giống nông thôn quá đi, nhưng nhìn xa xa về phía sông thấy HAGL đang xây cất.

Bên cạnh là Chung cư của Vạn Hưng Phát, đi ra là cầu Tạ Quang Bửu. Chắc vài năm nữa khu này mới đông vui.

Xung quanh bà con xây Biệt Thự, nhà ở cũng hoành tráng lắm rồi. Nagy bên cạnh là công viên trường Mầm non, chợ,...

Do đó bữa nào các bác làm 1 chuyến đi ngang khảo sát thực tế đi, Không thì qua tuần chờ thông tin chính thức của phía Q8 thì anh em sắp 1 ngày thuận tiện gặp gỡ và trao đổi cũng hay.

Hạng D
30/3/11
2.460
11
38
42
Hôm nào các bác họp thì hú em với nha.
Đức 0975.87.54.87

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024