Hạng F
2/3/14
12.226
128.050
113
Cerato nhé
Ngon nhất trong tầm giá
Chất lượng tốt, hạng C rộng rãi, options tới nóc

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Mình thấy tài chính bác cũng hơi lưng lửng , lại là lái mới , giờ bác nên xác định rõ là có thật sự cần 7 chỗ ko , nếu cần thì Xpander , còn ko thì mình vote 1 vé Cerato , bản nào thì tùy vào tài chính bác - Cá nhân mình đang dùng K3 2015 bản 2.0 - Xe lành , hết phim :)

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
700tr lăn bánh thì mua bán tải 1 cầu thôi. Rộng, cao, chở đồ được.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Mua xe lần đầu, lại là lái mới, giống y tình cảnh mình cách đây 5 năm. Lời khuyên chân thành của em là bác mua 1 chiếc xe cũ Morning, Spark, Matiz về chạy đâm đụng, phá phách sửa chữa con xe cho chán ngán đi rồi hãy quay lại đi tìm mua xe mới.
Lí do?
1. Là rất nhanh chán với người mua xe lần đầu chưa rành xe.
2. Là chưa biết gì về xe mua xe xịn quá về đâm, đụng, va quệt cực kì xót xe.
3. Chưa biết lái, chưa biết rõ nhu cầu mình thực sự cần cái gì mua xe đắt quá về cực kì phí phạm khi muốn đổi.
Bác sẽ chỉ biết mình thực sự cần gì sau khi cầm vô lăng 1-2 năm. Còn bây giờ bác lên đây hỏi thì ko phải bác mua, mà mấy ông trên này mua, và chắc chắn mấy ổng sẽ chọn theo nhu cầu của mình chứ ko phải nhu cầu của bác. Đến lúc bác nhận ra xe này ko hợp với bác thì lỗ là tiền của bác, còn mấy ổng chẳng mất gì. Mà em khẳng định là dù bác có nghĩ mình sẽ mua và dùng luôn và chắc chắn như thế, thì cùng lắm là 3 năm sau bác sẽ đổi xe khi nhận ra chiếc xe mình đang đi không đáp ứng được nhu cầu của mình, của vợ mình, của con mình, bố mẹ mình.
Hãy cân nhắc thật kĩ trước khi xuống tiền. Tiền chưa xuống thì còn suy nghĩ lựa chọn được, tiền đã xuống rồi thì bó tay.
Em đã từng phớt lờ lời khuyên mua xe cỏ rẻ tiền khi lần đầu mua và nếm quả đắng, đừng như em.

Chân thành.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Cesko
Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Xpander nhé bạn mình ko fai sale , tại mình cùng tầm tiền với bạn suy nghĩ mua xe cũng khá lâu nhà mình cũng 4 người nhưng mình vẫn muốn mua 7 chỗ vì mốt có nhu cầu ko cần đổi nữa , nội thất thì bạn cố chạy 1 năm để dành tiển rồi lên nội thất sau vn ko thiếu cách lên đâu hihi .