Hạng B2
21/2/11
158
11
18
ANDY1606 nói:
nipimor nói:
có phải bác chỉ nghe được tiếng, nhưng không thấy hình phải không?
nếu vậy bác nhấn Display - phím trên HU hoặc remove cho đến khi thấy hình
không phải bác ơi mà cắm USB vô trong đó có file MP3 và cả clip DĨVX nhưng nó chỉ hiển thị file MP3 thôi còn clip DIVX thì không thấy,cắm vào lại Laptop thì hiển thị đủ tất cả
Theo em đoán thì khi bác chép file DIVX vào usb để xem thì sẽ không xem được, lý do là ở chế độ usb chỉ cho phép play back các định dạng audio thôi, các định dạng video là bó tay. Muốn biết chính xác, bác down cái user guide của cái HU trên trang chủ về coi, trong đó có ghi rõ. Em đang sài dòng Kenwood DDX xxxx cũng ko làm được. Nhưng mấy em Kovan, Caska,... thì chơi tuốt luốt hết. Fly audio em chưa test.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Cavine nói:
ANDY1606 nói:
nipimor nói:
có phải bác chỉ nghe được tiếng, nhưng không thấy hình phải không?
nếu vậy bác nhấn Display - phím trên HU hoặc remove cho đến khi thấy hình
không phải bác ơi mà cắm USB vô trong đó có file MP3 và cả clip DĨVX nhưng nó chỉ hiển thị file MP3 thôi còn clip DIVX thì không thấy,cắm vào lại Laptop thì hiển thị đủ tất cả
Theo em đoán thì khi bác chép file DIVX vào usb để xem thì sẽ không xem được, lý do là ở chế độ usb chỉ cho phép play back các định dạng audio thôi, các định dạng video là bó tay. Muốn biết chính xác, bác down cái user guide của cái HU trên trang chủ về coi, trong đó có ghi rõ. Em đang sài dòng Kenwood DDX xxxx cũng ko làm được. Nhưng mấy em Kovan, Caska,... thì chơi tuốt luốt hết. Fly audio em chưa test.
em nghĩ chắc vậy, vì nó không hiện file DIVX mà chỉ hiện file MP3

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Bác format lại usb với chuẩn fat32 gì đó và thử lại xem. Em dùng divxconvert xong xem bình thường mà. Em đang dùng jvc836. Siêu nhân DK là chạy phà phà. Chúc bác thành công

Tập Lái
4/2/06
22
1
1
www.handheldvn.com
Em cũng bị tình trạng tương tự khi play các file .mp4 (lấy trực tiếp từ x-driver ra), tuy nhiên khi cắm usb này vào HD player lắp trên xe thì chạy tốt. Em cũng đã thử file .avi thì JVC 838 của em vẫn chạy được khi chơi từ usb.

Hạng B2
18/11/11
196
18
18
Bác Andy cứ việc lấy cái hộp mà bác mua DVD ra xem trên vỏ hộp là biết hết tất cả các định dạng mà nó hổ trợ liền chứ gì , còn nếu mất hộp thì search trên mạng đó bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/7/08
357
4
18
ANDY1606 nói:
vậy là chắc em bó tay thôi không bác nào chuyên gia giúp em

em vẫn làm cho khách xem mà bác , trong usb bác chỉ lưu những file phim thôi nhé bác ,nếu bác lưu thêm file mp3 nó sẽ chỉ nhận & đọc mp3 thôi đầu nào cũng vậy bác ah

Hạng C
8/8/09
923
150
43
41
E cũng gặp tình trạng này với alpine! Chép đĩa dvd thì đọc còn usb thì botay! Bác nào biết chỉ e luôn! Chép usb ko đọc mo4,avi cũng vậy.iphone thì đọc mp4

Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
nếu Bác muốn coi file từ Iphone lên HU thì phải mua cọng cáp chuyên dụng đó, e cũng xài JVC 70BT nè

Tập Lái
13/5/12
32
4
8
Cho hỏi bác Iu Bang mua cọng cáp ở đâu ạ? Bác đã tìm được cách xem mp4 từ ÚB trên AV70BT chưa? Em cũng đang xài em này

Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
cọng cáp mirrorLink Bác hỏi Bác Phú đó, còn những file e chuyển qua DiVX hết, Bác mua ổ đĩa di động HDD khoảng 320G đổ lại chép tha hồ, còn ổ 500G trở lên e chưa thử.