Hạng D
29/10/10
1.106
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Thanhvuong nói:
:)Phải tranh thủ chứ các bác, cái ghế đó giờ chắc cũng 500 cũ:D
Những chỗ " tốt" vậy chắc cũng không ngồi được lâu đâu (phải luân chuyển) nên phải tranh thủ gom chứ ...:D

Hạng B2
15/1/13
245
0
0
Di Tu nói:
Túm lại là XXX làm sai nguyên tắc chỉ vì 50 ngàn VN đồng
, luật pháp rẻ thật
Nhưng mà chuyện của bác chủ có thật không vậy, hay bị phạt tức quá đặt chuyện ra. Trước tết đậu xe bị CSTT Q5 phạt, đến hẹn lên chỗ TBTrọng lấy QĐ xử phạt qua đội CSGT Q5 đường Ngô Quyền đóng phạt (có bàn thu của kho bạc ở đó dùng chung cho phạt GT/TT) 5 phút lấy được biên lai , quay về lấy bằng. Chẳng lẽ cùng 1 TP , mỗi chỗ xử lý phạt khác nhau. Chỗ CA trả giấy tờ có kiếng chỉ có 1 lỗ nhỏ đưa giấy tờ, chẳng chú nào thèm trao đổi đóng phạt tại chỗ cả.
Chuyện của bác chủ nghe vô lý quá :D

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
431
113
Em cũng có lần lên đóng phạt tại Đội CSGT Phú Lâm, vô đó gặp bà đại úy nói đưa thêm 30K cho đàn em đi đóng giùm ở Kho bạc, tiền trao cháo múc nhận lại bằng ngay lập tức luôn (bằng 2B).

Hạng B2
15/1/13
245
0
0
k3 nói:
Em cũng có lần lên đóng phạt tại Đội CSGT Phú Lâm, vô đó gặp bà đại úy nói đưa thêm 30K cho đàn em đi đóng giùm ở Kho bạc, tiền trao cháo múc nhận lại bằng ngay lập tức luôn (bằng 2B).
Sao chỉ biết nổ như sấm mà không chơi chiêu của OS ghi âm lại rồi cho mọi người nghe thử, 30K thì xe ôm bên ngoài cũng không chịu đi đóng nữa chứ, thông thường xe 2B XXX giữ giấy DK xe, không giữ bằng lái nhe .

Hạng C
16/4/12
988
50.304
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
san013 nói:
Di Tu nói:
, luật pháp rẻ thật
Nhưng mà chuyện của bác chủ có thật không vậy, hay bị phạt tức quá đặt chuyện ra. Trước tết đậu xe bị CSTT Q5 phạt, đến hẹn lên chỗ TBTrọng lấy QĐ xử phạt qua đội CSGT Q5 đường Ngô Quyền đóng phạt (có bàn thu của kho bạc ở đó dùng chung cho phạt GT/TT) 5 phút lấy được biên lai , quay về lấy bằng. Chẳng lẽ cùng 1 TP , mỗi chỗ xử lý phạt khác nhau. Chỗ CA trả giấy tờ có kiếng chỉ có 1 lỗ nhỏ đưa giấy tờ, chẳng chú nào thèm trao đổi đóng phạt tại chỗ cả.

Ầ dà, bác làm em buồn rồi đó nhe, em bỏ công ra viết phóng sự chân thật 100% cho bác coi mà bác phát biểu thế là em tự ái lắm à nghen.
Bác nên dến trụ sở công an Nguyễn Khắc Nhu Q1 tìm hiểu xem em có viết đúng thực tế ko nhé.
Qua điều bác viết thì đúng là :
"Chẳng lẽ cùng 1 TP , mỗi chỗ xử lý phạt khác nhau"

Mỗi nơi đều có lệ làng mà, chỗ Nguyễn Khắc Nhu ko có kho bạc mà phải lên Hàm Nghi nhé, và đồng chí công an nhà nước chủ động đặt vấn đề chênh lệch 50K nhé.
Em lần đầu đi đóng phạt đâu biết quái những chiêu trò này, chỉ nhờ cú đóng phạt đầu năm Xuân Quý Tỵ mới hiểu XH "công bằng, dân chủ, văn minh" của chúng ta nó đang vận hành như thế thì em viết y như thế.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bây giờ thì em không biết, chứ cách đây 1 năm thì phải qua Kho bạc ở Hàm Nghi đóng tiền phạt.

Em bị rồi nên biết: đậu xe vào sân trường rước con, bị 113 phạt lỗi cấm đậu (chỉ được dừng), phạt 800k, em chờ đúng 31 ngày sau khi bị lập biên bản lên đến nộp phạt và lấy GPLX luôn.

Hạng B2
17/6/11
121
0
0
Thực tình mà nói cũng tại chúng ta làm hư các xxx thôi. nếu ai cũng chấp hành tốt thì xxx có nước cạp đất.

thang455411 nói:
Muốn làm người tốt sao khó quá, cũng tại " cơ chế, rồi hành chính " hồi xưa là Chí Phèo nó than " Ai cho tui lương thiện "
bác nói đúng, cơ chế là do bác bố xxx đặt ra thôi, chứ như bên các chi cục thuế đều có kho bạc nằm ngay đó, để dân đòng thuế (trước bạ chẳng hạn,...) nộp ngay, khỏi phải chạy tới lui, tại sao ngành CA kg áp dụng được việc nảy? đâu có khó lắm đâu? hay vì "chén cơm" của họ nên buộc phải hành dân

Hạng B2
15/1/13
245
0
0
TOPTEN nói:
san013 nói:
Di Tu nói:
, luật pháp rẻ thật

Ầ dà, bác làm em buồn rồi đó nhe, em bỏ công ra viết phóng sự chân thật 100% cho bác coi mà bác phát biểu thế là em tự ái lắm à nghen.
Bác nên dến trụ sở công an Nguyễn Khắc Nhu Q1 tìm hiểu xem em có viết đúng thực tế ko nhé.
Qua điều bác viết thì đúng là :
"Chẳng lẽ cùng 1 TP , mỗi chỗ xử lý phạt khác nhau"

Mỗi nơi đều có lệ làng mà, chỗ Nguyễn Khắc Nhu ko có kho bạc mà phải lên Hàm Nghi nhé, và đồng chí công an nhà nước chủ động đặt vấn đề chênh lệch 50K nhé.
Em lần đầu đi đóng phạt đâu biết quái những chiêu trò này, chỉ nhờ cú đóng phạt đầu năm Xuân Quý Tỵ mới hiểu XH "công bằng, dân chủ, văn minh" của chúng ta nó đang vận hành như thế thì em viết y như thế.
Nếu thật như vậy thì mấy cái đội CSGT của TP quá dở thua đội CSGT Quận, ở Quận 5 có bàn thu của kho bạc ngay tại chỗ, nhưng bị CSTT phạt vẫn phải chạy đến đó đóng nhưng trong cùng quận nên cũng gần và họ thu tiền ra biên lai rất nhanh, chỉ có mấy chú cò bên ngoài là mời mọc đi đóng tiền dùm. CA nhà nước mà đề nghị thu chênh lệch 50K không biên nhận là sai với quy định , các chú này có cấp bậc mà đề nghị như vậy thì lên đường sớm, tớ không nghĩ vài chục ngàn mà mấy chú này đề nghị, và số tiền đó cũng không đáng so với tiền thu từ xử phạt được hưởng. :D