Hạng B2
17/2/14
278
11.288
93
Em có miếng đất 2000m2 ở cách trung tâm Tp. Bến Tre 4km, co 300 tho cư, xung quanh ít dân cư, gan mấy khu mồ mã nghĩa trang tự phát hồi xưa
Em hỏi ngu phát : Minh xay nha biet thu Thô 1tret 1 lau dien tich san khoang 120-140m2 ( total 240-280m2) sau do lam nha Yen...dã sử và năm sau that bại or yếu quá mìh phá đi để làm nhà ở thi co ok ko?
ở bình thường- thường ng ta kiếm chuyện a khi a xây nhà ở mà lách sang nuôi yến-

Hạng B2
17/2/14
278
11.288
93
Cho em hỏi xây nhà yến trên đất nông nghiệp được ko hay phải có thổ cư ?
có tiền là đc tất- nhưng xem khu đó sau này có dễ lên sổ hồng hay hợp thức hoá cái nhà yến mình ko; chứ ko sau này muốn binh lên cũng ko đc- nhà yến củ chi mình đang bị vậy- h chạy 100 chai lên thổ (thuế nhiu tự đóng lun) mà chưa có đường nữa nè

• Like
Reactions: kubioz
Hạng B2
17/2/14
278
11.288
93
Hiện đã có nhà Yến mới theo loại hình công nghiệp, nhà YẾN cấp 4, tiết kiệm chi phí cho người đầu tư! Em thấy họ mới đưa vào hoạt động vài tháng ko biết có hiệu quả không! Bác nào có trong ngành thì cho phát vài ý kiến!
cấp 4 mà xây trên khu địa hình nào? xung quanh cây cối cao ko? thấp quá sao yến thấy đường vào? hên hên gặp khu cao, với cây thấp như kv chuyên lúa thì còn đỡ- theo mình cấp 4+ 1 tum lượn là thua nhìu hơn thắng

• Like
Reactions: Comtam
Hạng B2
21/11/13
233
5.057
93
a biết phần mềm inut ko?
Em không biết phần mềm đó. Em dùng Siemens S7-200 8 input cho nhiệt độ và độ ẩm 4 vùng, máy tính chạy phần mềm WinCC để điều khiển và thu thập dữ liệu. Điều khiển từ xa từ điện thoại và PC qua soft VNC.

• Like
Reactions: johnimee
Hạng B2
17/2/14
278
11.288
93
Em không biết phần mềm đó. Em dùng Siemens S7-200 8 input cho nhiệt độ và độ ẩm 4 vùng, máy tính chạy phần mềm WinCC để điều khiển và thu thập dữ liệu. Điều khiển từ xa từ điện thoại và PC qua soft VNC.
Bác Liêm BK đang có chương trình lắp đmt Bot cho ae quen- nhà yến mà gắn này nữa thì quá tốt- e đang định làm với bác ấy- a tham khảo đi- nhà yến càng mát càng tốt đấy

• Like
Reactions: Thích BMW
Hạng B2
21/11/13
233
5.057
93
Bác Liêm BK đang có chương trình lắp đmt Bot cho ae quen- nhà yến mà gắn này nữa thì quá tốt- e đang định làm với bác ấy- a tham khảo đi- nhà yến càng mát càng tốt đấy
Vườn em dùng điện nông nghiệp, tháng chưa đến 2 triệu nên em chưa tính đến phương án điện mặt trời. Dự phòng đã có máy phát điện.

Hạng B2
17/2/14
278
11.288
93
Vườn em dùng điện nông nghiệp, tháng chưa đến 2 triệu nên em chưa tính đến phương án điện mặt trời. Dự phòng đã có máy phát điện.
cái Bot của a Liembk rất hay- hợp tác win-win thôi a; ả rủi ro hơn mình áh; nên ả cũng chọn mặt gửi vàng lắm;