Thảo Luận Chung de vào nhà xe

Tập Lái
5/1/08
26
0
0
hi các Bác,

Em với thi đậu bằng B2, nhưng em có một vấn đề muốn hỏi các anh em là nếu trong trường hợp de vô nhà xe của bài thi, mà đi từ phía đầu bên kia thì de vo như thế nào? (tức là đi ngược từ phía chờ bên ngoài í, lúc đó phía bên tài nằm ở đầu bên kia - số là nhà em, sau này sẽ de vào như thế các bác ạ, mà khi đi học thì chỉ tập trung vào thi thôi, đâu có để ý món này)

cám ơn các bác trước nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: de vào nhà xe

bác chịu khó nhìn kính hậu cho quen bác ạ . đã nhìn quen rồi thì chổ nào cũng vào được hết . lúc mới về nên có thêm 1 lơ nữa cho dễ vào dần dần quen rồi thì khỏi lơ .

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Ngoài nhìn kính hậu bác còn phải chú ý đầu xe, nếu sân nhỏ, de vào tài mới hay chú ý đuôi nên thường không để ý khi móc vào đầu cũng có thể bị vướng.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

thì cứ nhìn kính hậu thôi, căn cho cách mép khỏang 25cm rồi cứ thế mà ôm vào thôi bác

Hạng C
31/8/06
848
1
0
45

nhìn kiến chiếu hậu kết hợp ngoái đầu vài lần pác sẽ quen thôi, ban đầu chưa quen thì pác không nên de vào khi ........ trời tối nhé;);)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Bác cứ nhớ câu: Tới lấy lưng de lấy bụng. Muốn de xe ngược lại với bài thực hành tức lùi vào garage phía bên phải, cho xe tới chậm trong mức có thể (chưa quen) sát cửa garage, khi 1/2 thân xe ngang với vị trí đầu tiên bên phải garage , cắt côn, đánh hết lái sang trái, thao tác còn lại là từ từ de xe vào thôi, như bài de xe bên trái bác đã học. bác nên tham khảo thêm phần dze xe trong "Sổ tay lái xe" của bác tuandq nhất là bài ghép ngang xe khi trước và sau đã có xe đỗ, bài đó không tập rất khó đỗ xe trong các thành phố.

Tập Lái
5/1/08
26
0
0

cám ơn các bác rất nhiều.

Mục: Sổ ta lái xe là một mục hả bác, sao em tìm mãi mà chả thấy đâu. Seach thì không thấy. bác cho em xin cái link luôn nhé bác.

Cám ơn bác trước nhé

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

"Sổ tay lái xe" của Bác Tuandq ở trong mục Sức khỏe-An toàn-Môi trường đó Bác. Nếu Bác muốn tập các Bài lùi xe vào chỗ đậu thì mời Bác cuối tuần lên khu Hành chánh Dĩ An ở Bình Dương tập với em. Em đang miệt mài tập luyện với bộ cọc tiêu tự chế nè Bác :D

Tập Lái
5/1/08
26
0
0

cám ơn bác nhiều, em sẽ cố gắng luyện tập.

@ddtuyen: cám ơn bác rất nhiều, chắc là em thuê cái lanos, phi qua quận 7 - trung sơn để tập cho nó gần bác ơi. Cám ơn bác nhiều nhé

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

Chúc Bác tập luyện mau thành "tay lùi lụa nhé". Các bài lùi xe vào chỗ đậu, nhất là parallel parking (lùi vào đậu giữa xe trước và xe sau) thì phải tập nhiều mới nhuyễn được Bác ui.