Thảo Luận Chung de vào nhà xe

lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6
RE: de vào nhà xe

Trích đoạn: khongchoixe

cám ơn bác nhiều, em sẽ cố gắng luyện tập.

@ddtuyen: cám ơn bác rất nhiều, chắc là em thuê cái lanos, phi qua quận 7 - trung sơn để tập cho nó gần bác ơi. Cám ơn bác nhiều nhé

Tôi đã tập được 1 buổi với bác ddtuyen ở khu Dĩ An tuần rồi và cảm thấy có tiến bộ hơn. Nếu bác muốn thì tôi cho thuê xe 7 chỗ tập tại chung cư Conic, Bình Chánh (chi phí tùy lòng hảo tâm). Sau này có khi bác ddtuyen lại qua bên này tập.

Ở chung cư Conic có bác nxha rất giỏi về parallel parking Hay là chúng ta đóng học phí cho bác nxha, OK?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Thực ra nguyên tắc lùi xe vào gara (hay ghép xe dọc đường ) cũng ko khó lắm đâu - em cứ năm lòng câu " Tiến bám lưng - lùi bám bụng " là ngon hết, tuy nhiên có hôm làm mấy vại bia vào - nhìn gương hậu hơi nhoè nhoè là gửi xe đó đi taxi về cho lành, đỡ lo cái đoạn vào gara vì gara nhà em hơi hẹp.

Tập Lái
5/1/08
26
0
0

cám ơn các bác

Nhưng thú thật, em vẫn chưa thực sự hiểu được câu nói của các bác là: tiến bám lưng, lùi bám bụng là thế nào - bác giải thích hộ em với đựơc không bác?

cám ơn bác trước nhé

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Lái xe cũng như học võ: Khẩu quyết ấy mà:D Trong phần 10 bài thực hành thì bài thứ 6: Lái xe đường cong trái và phải đó bác, đó là chạy tới với vòng cua sang trái thì bên tay phải là lưng bác phải đưa xe sang phải nhiều hơn, cua sang phải thì bác phải cho xe bám bên trái nhiều hơn vì bên trái lại là lưng. Như thế khi dze xe ngược lại hai cua trên thì bác cho xe bám phía ngược lại (bụng). Gửi bác một đoạn của bài tập Tới lấy lưng dze lấy bụng trước đây.

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Hình như bài ziczac này mấy lớp học sau này bỏ rồi thì phải, nhưng em thấy bài này rất có ích cho lái xe. Em cũng hay áp dụng bài này nên khi de vào gara hay lùi đều ổn cả.