Hạng B1
29/1/16
70
187
33
54
Kinh nghiệm là lì xì 200-300k cho NV tiếp nhận là sáng xe vô chiều lấy ngay.Có lần vô bảo dưỡng thấy chiếc camry kính mở 2 cửa trước NV thì ngồi trong nghe nhạc mở ML hết cỡ.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Mình làm bảo hiểm thì bên bảo hiểm hẹn các chủ xe đến 1 garage tập kết, kiểm tra chụp hình các kiểu, sau đó xe sẽ được đánh đi sang 1 garage khác liên kết với bảo hiểm để làm tùy garage nào còn chỗ.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Nhân viên lấy xe đi phá thì cũng chưa đáng sợ.
Còn chủ garage lấy xe đi luộc mới là nản.
Nhờ siêu nhân @Osin coi sao cứu vụ này.
Thật sự mấy năm gần đây dù làm hãng có đắt đỏ bao nhiêu mình cũng ráng lê lết ra làm để tránh cái hoạ luộc xe từ garage.
Mẹ nó chứ, mua phụ tùng hay nghe cái “hàng tháo xe”, hoá ra là một phần trong số đó là các bố luộc nên mới có.
Chứ tự nhiên đồ lành lặn thì thằng ấm đầu nào đi tháo ra!!
Vụ luộc xe thì thú thật bên em không có, tất cả gì làm đều phải ghi không những tên món đồ mà cả thông số kỹ thuật món đồ đó.
- Nhờ đó mà vụ luộc đồ hầu như em không biết
- Nhờ có hoá đơn đó mà mình khỏi cần tìm, cứ đánh tìm trên mạng là ra món đó ngay chóc
(bửa nào em chụp hoá đơn, có code luôn, các bác tìm trong gu gờ sẽ có ngay)

Quang trọng là mình chịu khó tìm hiểu, học hỏi, trên mạng cũng có, 4rum chuyên môn về loại xe cũng có. Còn có ...sửa xe online trong OS mà :):):)
Chứ cái gì cũng mặc kệ, không cần biết cứ đem garage thì mệt... Nhưng nếu các bác hiểu và biết thì tránh được bánh vẽ ....
Thí dụ thay lốp xe mà nó đòi thay cả bạc đạn, các bác nào không biết cũng ừ cho qua ....nó đổ thừa vì bạc đạn hư, ống nhúng nhảo quá ...cho nên dằn làm cho lốm mau mòn và xì :):):). Nhưng bác nào biết thì đố nó dám vẽ

Đồ cũ cũng tuỳ , nhiều món có thể tái xữ dụng không cần kiểm tra nhiều, ....thường cho các xe trên 10 năm. giá thì có thể rẽ hơn gấp 10 lần ..

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Kaka, chấp nhận bác ơi, nên tốt nhất là kiếm chỗ quen chút cho đỡ lo thôi, xe em để trong garage 1 tuần luôn

Tập Lái
12/7/19
2
1
3
41
Xách xe đi làm việc cá nhân hay phá thì chắc nhân viên không dám.

Tuy nhiên bên kỹ thuật có thể tạm mượn xe của bạn.

Mình có từng ra hãng than phiền vì dàn treo bị chao và ồn. Nhân viên kỹ thuật xem xong thì nói không có vấn đề. Mình yêu cầu cho đi thử xe khác để so sánh. Bên kỹ thuật họ lái xe chở mình đi vài vòng.

Cũng có thể đó là xe của showroom dùng cho lái thử. Tuy nhiên xe của mình đời cũ nên không thể nào showroom còn xe lái thử ở đời này. Cho nên mình đoán là xe của khách làm BH chưa giao.

• Like
Reactions: Meoden007