Hạng B2
24/6/17
458
791
93
46
khi nào con bác nó quấy, bác giơ tay phải lên. Đừng giơ cao mà đánh khẽ nhé. Cứ tận lực.
Làm 1,2 lần là nó thuộc "quy tắc bàn tay phải" liền à.
Cái đài phát thanh nhà bác to hay bé. Bác thử xem!!!!

Hạng B2
20/12/19
257
199
43
44
Trộm vía, lắp ghế xong thì bé nhà mình thích ngồi luôn. Chủ yếu bé khó chịu vì 3 lý do: đệm mút sau lưng làm nóng nên tùy vào cân nặng của bé mà gỡ bỏ hay không, trước khi cho ngồi thì xe cứ điều hòa mát trước chưa. Ngoài ra lúc mới đầu ngồi làm quen thì nên có người lớn ngồi cạnh để có đồ chơi cùng.. Tóm lại là phải thoải mái về nhiệtđộ, nằm chơi thì sẽ ok

Hạng B2
14/7/22
274
241
43
Con mình thì nếu bắt nó lên ghế ngồi nó vẫn chịu nhưng mình chỉ áp dụng cho đi đường xa thôi. Hiện tại đi gần nhà dưới 10 km thì cho vợ giữ cho nhanh, với lại xung quanh nhà mình thì tốc độ cho phép có 50km/h nên mình chạy cũng chậm, thấy chả cần thiết. Mình thấy có 1 số phụ huynh cho con ngồi ghế trẻ em mà lại cho ngồi ghế phụ mới ghê chứ, không hiểu nghĩ gì luôn.

Hạng B2
14/7/22
275
243
43
79
Con mình thì nếu bắt nó lên ghế ngồi nó vẫn chịu nhưng mình chỉ áp dụng cho đi đường xa thôi. Hiện tại đi gần nhà dưới 10 km thì cho vợ giữ cho nhanh, với lại xung quanh nhà mình thì tốc độ cho phép có 50km/h nên mình chạy cũng chậm, thấy chả cần thiết. Mình thấy có 1 số phụ huynh cho con ngồi ghế trẻ em mà lại cho ngồi ghế phụ mới ghê chứ, không hiểu nghĩ gì luôn.
Bác cho vk ôm e bé thì cũng nguy hiểm như không có ghế thôi. Nên cứ lên xe trước tiên là phải cho e bé vào ghế rồi muốn làm gì làm. Bác đừng chủ quan đi gần hay chạy chậm.

Hạng B2
14/7/22
274
241
43
Bác cho vk ôm e bé thì cũng nguy hiểm như không có ghế thôi. Nên cứ lên xe trước tiên là phải cho e bé vào ghế rồi muốn làm gì làm. Bác đừng chủ quan đi gần hay chạy chậm.
Mình cũng biết chứ. Vấn đề nằm ở chỗ là xe mình nhỏ quá. Nếu luôn luôn để ghế em bé thì hàng ghế sau chỉ có thể ngồi thêm 1 người lớn, 2 người lớn thì hơi chật. Mà xe mình thì lúc nào cũng cần có 2 người lớn ngồi sau mới đủ chỗ. Trong khi đó mình chủ yếu chạy ở nội thành, quãng đường thường tứ 2-3km là chủ yếu, vì thế đi đường ngắn mình ko cho ngồi.