Hạng B2
19/10/16
172
127
43
Mong tìm đơn vị nước nhật hay châu âu thi công..... mấy ô vnaaaa đừng làm hay bbe mấy ô.... xin đấy
Công nghệ, thiết kế thời 1995 thêm nhiều cái nữa thôi. Chứ giờ thì VN ta làm tốt bác ạ, chả thua kém gì Nhật hay Châu âu cả, vấn đề tiền đến đâu và quản lý thế nào!

Hạng D
24/4/17
1.999
1.633
138
34
Do thiết kế móng cầu cũ là cọc đóng lại gặp đá nông dẫn đến chiều dài cọc của trụ bị trôi khá ngắn (7 m) là không phù hợp. Giờ làm cầu mới thiết kế móng cọc khoan nhồi, khi gặp đá thì khoan vô tầng đá gốc luôn là ổn. Việt Nam ta làm được hết, không cần nước ngoài. Cầu Mỹ Thuận II là một sự tự hào cho VN mình làm.
Nhìn cầu long biên họ xây đi là hiểu tại sao phải cần nn, vna làm ko đc bao lâu đâu
Rồi lại đủ thứ lý do

Hạng D
24/4/17
1.999
1.633
138
34
Công nghệ, thiết kế thời 1995 thêm nhiều cái nữa thôi. Chứ giờ thì VN ta làm tốt bác ạ, chả thua kém gì Nhật hay Châu âu cả, vấn đề tiền đến đâu và quản lý thế nào!
Làm được nhưng được bao lâu bác ơi... ko riêng cái cầu mà tất cả, nhà pháp làm 40-50 năm vẫn như mới
Cầu long biên vna 100 năm hơn
Nhà vna xây mấy năm là có vấn đề rồi
Những chung cư hiện đại vừa rồi có ra gì ko khi bão vô

kq confirmed
Hạng C
9/9/05
505
4.483
93
Em trả lời luôn nhé: Mr Yagi là người chịu trách nhiệm cho tất cả, cụ hiểu chửa :))
Madame anh, theo thông lệ thì tên của các cơn bão luôn là tên phái nữ, không hiểu sao mấy bà bênh vực nữ quyền chưa càm ràm vụ này.

• Like
Reactions: mienhinh