Tập Lái
7/10/22
37
150
33
Em đi hụt Tà Đùng 2 lần, nay đọc thớt này mấy anh chê quá vậy :(

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Tà Đùng thì đi kiểu ghé qua cho biết rồi đạp đi Đà Lạt luôn, chứ ở lại chán, không có cái gì cả.

Tập Lái
Muốn chở vợ con đi, mà nghe nãn vậy mấy anh
Mấy bữa nay em bị sốt xuất huyết, không phản hồi lại các anh được, nhưng nếu anh đi gia đình thì lại là chuyện khác ạ, đi gia đình thì không cần quá nhiều khu vui chơi theo chuỗi... Gia đình mình có thể đi vào các homestay để nghỉ ngơi, đi bơi thuyền, săn mây..... nói chung nếu là du lịch gia đình thì vẫn gọi là tuyệt khi đến với Đắk Nông nhé anh ơi.

Tập Lái
Ông viết bài khg có tình yêu quê hương Đắk Nông, phiến diện quá...! Admin dở bài đi
Bao nhiêu đoàn Camping về nức nở trên cộng đồng mạng.
- Hi chào bạn, sự thật mất lòng mà bạn, mình đưa bài viết ra không phải để nói xấu Đắk Nông, mình muốn cùng mọi người thảo luận để xem thử có những cách gì hay, cách gì mới để đóng góp cho tỉnh Đắk Nông không. Bạn có cái nhìn tiêu cực quá.hihi

• Like
Reactions: thichhanhquyet
Tập Lái
Vừa đi 1 vòng từ Dray Sap - Làng Cafe Trung Nguyên - Cam Ranh - Hòn Cò - Phan Thiết rồi vòng về.
Đúng là thiên nhiên thì ưu đãi nhưng chưa được đầu tư đúng mực. Ăn uống thì mắc kinh khủng, cao hơn cả Nha Trang và Cà Ná mặc dù chất lượng và phục vụ không bằng.... Mấy chỗ này chỉ đi 1 lần cho biết, rất khó tìm lý do để trở lại.
Nói chung Đắk Nông đang là du lịch khám phá, du lịch trải nghiệm á anh, nhưng cũng đúng như a nói, chưa được đầu tư đúng mực ạ.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình thấy Dak Nong có thác Lưu Ly ở Nâm Jang đẹp mà không khai thác thì phí quá. Con đường xuyên khu bảo tồn cũng rất hoang sơ. Đi xuyên qua bên kia gặp đường QL28 toàn cây cao bóng mát đi rất tuyệt, đi một hồi thì tới thác Dray Nur Dray Sáp vào tham quan thác và những cây rừng khổng lồ mà bây giờ rất hiếm gặp. Tà Đùng thì thật sự không có gì ngoài cái view hồ, mình đi cả buổi tới đó đúng 15 phút là đi ra chạy về Bảo Lộc ngủ luôn. Nếu như có thể kết hợp giữa ngắm cảnh và ẩm thực địa phương làm bài bản chút thì tốt hơn chứ như hiện nay quanh khu đó kiếm chỗ ăn rất khó.
Ngoài ra cũng có thể kết hợp giữa ngắm cảnh (thác Lưu Ly, thác Dak Glun) với thăm xưởng chế biến cà phê, mắc ca, điều, tiêu etc và mua sản phẩm làm quà. Cái này mình toàn tự đi tự tìm hiểu chứ trên Dak Nông toàn thấy cắm bảng di tích thắng cảnh này kia vậy thôi chứ thực tế chẳng có gì.

• Like
Reactions: Thair9
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
Mình thấy Dak Nong có thác Lưu Ly ở Nâm Jang đẹp mà không khai thác thì phí quá. Con đường xuyên khu bảo tồn cũng rất hoang sơ. Đi xuyên qua bên kia gặp đường QL28 toàn cây cao bóng mát đi rất tuyệt, đi một hồi thì tới thác Dray Nur Dray Sáp vào tham quan thác và những cây rừng khổng lồ mà bây giờ rất hiếm gặp. Tà Đùng thì thật sự không có gì ngoài cái view hồ, mình đi cả buổi tới đó đúng 15 phút là đi ra chạy về Bảo Lộc ngủ luôn. Nếu như có thể kết hợp giữa ngắm cảnh và ẩm thực địa phương làm bài bản chút thì tốt hơn chứ như hiện nay quanh khu đó kiếm chỗ ăn rất khó.
Ngoài ra cũng có thể kết hợp giữa ngắm cảnh (thác Lưu Ly, thác Dak Glun) với thăm xưởng chế biến cà phê, mắc ca, điều, tiêu etc và mua sản phẩm làm quà. Cái này mình toàn tự đi tự tìm hiểu chứ trên Dak Nông toàn thấy cắm bảng di tích thắng cảnh này kia vậy thôi chứ thực tế chẳng có gì.
xin anh cái ảnh ghim aj