Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn DRL Mazda3 bên sáng bên không

Hạng B2
23/9/16
137
143
53
34
Em xin chào các oser, như tiêu đề các oser cho e hỏi sao đèn DRL bên sáng bên không, ban đầu đèn bên tài sáng bên phụ tối, e tháo bóng ra đổi lại thì bên phụ sáng và bên tài tối, đọc thông số bóng thì thấy khác nhau xíu như hình(bóng đít trắng là sáng, lắp bên nào là sáng bên đó), các bác cho e hỏi này là do bóng không cùng loại đúng không a. E cám ơn các bác.

Đèn DRL Mazda3 bên sáng bên không
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
801
1.549
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
E xin chào các oser, như tiêu đề các oser cho e hỏi sao đèn DRL bên sáng bên không, ban đầu đèn bên tài sáng bên phụ tối, e tháo bóng ra đổi lại thì bên phụ sáng và bên tài tối, đọc thông số bóng thì thấy khác nhau xíu như hình(bóng đít trắng là sáng, lắp bên nào là sáng bên đó), các bác cho e hỏi này là do bóng không cùng loại đúng không a. E cám ơn các bác.View attachment 3169968
Cùng là chân H15 và lắp vừa thì ko quan trọng đít màu gì nha bác

• Like
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng B2
23/9/16
137
143
53
34
Cùng là chân H15 và lắp vừa thì ko quan trọng đít màu gì nha bác
Nhưng mà sao nó lại bên sáng bên không bác ơi e đổi qua thì vẫn chỉ bóng đít trắng là sáng, gắn bên nào sáng bên đó....kỳ nhỉ...bác rành vụ này không, e mê khoa học muốn vọc phá cho đã rồi mới đi gara....))

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/12/06
1.225
17.927
113
40
Nhưng mà sao nó lại bên sáng bên không bác ơi e đổi qua thì vẫn chỉ bóng đít trắng là sáng, gắn bên nào sáng bên đó....kỳ nhỉ...bác rành vụ này không, e mê khoa học muốn vọc phá cho đã rồi mới đi gara....))
Ăn cái gì mà ...à mà thôi.

• Haha
Reactions: LOG and TAK40
Hạng F
29/10/16
11.836
23.832
113
Pháp
Rất vui khi có bạn dọc phá xe
Vậy thay vì bạn đổi đuôi thì ...đổi duy nhất bóng thử xem ...
Bạn chụp rỏ thông số DOT gì gì ...cho rỏ để em xem, kh chừng đó có để cái scanbus :):):) chăng ....

Hạng B2
23/9/16
137
143
53
34
tức là sao bác Osin, e đổi bóng này sang bên kia và ngược lại, chỉ có mỗi bóng trắng là sáng, cứ gắn bóng trắng bên nào là bên đó sáng. Thông số DOT này chụp ở đâu bác.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
862
26.480
93
bóng cam cháy mẹ nó tim đèn DRL 15W rồi, hỏi lắm thế. Kiếm cái bóng H15 thay vô là dc

Tập Lái
8/10/13
8
11
3
Bị cháy 1 tim DRL rồi, chỉ còn 1 tim pha, mua đúng chuẩn loại gắn là ok, hàng Osram khoảng 850k 1 bóng. Mình đang dư 1 cặp Osram H15 bác lấy thì inbox mình.

• Like
Reactions: Nguyễn Phú