Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53
RE: Đi đường gặp trâu, gà, bò, chó

Chuyện này không đùa được đâu các bác ơi! Em nhớ trong luật có dạy khi gặp gia súc trên đường thì bấm còi là việc tối kỵ vì sẽ làm chúng hoản loạn gây nguy hiểm cho người đi đường. Tuy trâu bò bây giờ cũng quen với xe cộ hết rồi nhưng "cẩn tắc vô ái náy" các bác ạ vì chúng cũng chỉ là ...trâu bò thôi mà :D. Cứ nhẹ nhàng chầm chậm mà cho xe qua thôi. Một con trâu/bò lớn cũng phải >100kg, chỉ cần nó lỡ...té vào vợ 2 thôi thì không trầy cũng móp:D

Hạng B1

Năm ngoái em đang chạy ở tuyến đường Mộc Hóa tốc độ khoảng 50 km/h, thì có 1 chú cẩu chạy xông ra , em tông nó 1 phát văng ra xa khoảng 4 m. Em từ từ dừng lại xem nó như thế nào thì có 1 người thanh niên gần đó chạy ra xem và rất...mừng. Đột nhiên chú cẩu chồm dậy lũi mất, ông đó nhìn theo nói " Tiết quá ! " :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: ongvove

Năm ngoái em đang chạy ở tuyến đường Mộc Hóa tốc độ khoảng 50 km/h, thì có 1 chú cẩu chạy xông ra , em tông nó 1 phát văng ra xa khoảng 4 m. Em từ từ dừng lại xem nó như thế nào thì có 1 người thanh niên gần đó chạy ra xem và rất...mừng. Đột nhiên chú cẩu chồm dậy lũi mất, ông đó nhìn theo nói " Tiết quá ! " :D

Bác thử cái cảm giác đang chạy 130 gốc me + vượt xe đò tốc hành + phía trước có xe tải ngược chiều trong đường hẹp + cẩu mực băng ngang đường
[&:][&:][&:] ====> nhấn mạnh chân ga và giữ chắc tay lái [&:]

Kết quả thế này đây :mad:[:-][:-]

(thực ra còn bị nứt luôn chân 2 cây nan dọc trong cái mặt nạ trước, nhưng sau khi về xử lý bằng keo 502 thì Ok tới giờ vẫn ngon lành)
+ một chú cẩu mực (quốc tịch Kam) được về Tây thiên ;);)

(Mịa [&:], rửa xà bông 2 lần mà cái cản, biển số vẫn còn tanh lè [:-][:-])

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

E nhớ cách đây 2 năm e đi Nha Trang với gia đình e bằng xe 25 chỗ,khi đang đi trên đường về gặp 1 đàn cừu đi trên đường và bất ngờ 1 chú cừu con chạy ra giữa đừơng và 1 cái bụp.nhìn ra đằng sau thì thấy cừu con nằm 1 đống,thế là người chăn cừu chặn xe lại,và người dân ở đó vây quanh xe mà ai cũng sát khí thấy mà ghê lun,sau 1 hồi thương lượng vẫn không xong,nhưng may mắn đã mỉm cười với cả đoàn xe e là cừu con đã tỉnh dậy được thế là người ta mới chịu cho xe đi tiếp.hix.....
Còn trường hợp thằng bạn e mới ghê,chạy SG-ĐL,nó chạy xe ford transit trên đường với tốc độ rất cao,khi thấy chó băng qua đường biết là không thắng kịp nên nó phang luôn con chó,khi lên tới Đà Lạt và nhìn xuống gầm xe thì trời ơi lun,xác con chó treo lung lẳng ở cầu xe ah.[&:] [&:][&:]

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Hình như khi hoc luật thì các bác có học wa cách hành xử khi gặp trâu bò mà phải không ah[8|][8|]
Kinh nghiêm của em là chạy chậm không bấm còi và trước hay sau thì cũng wa thôi:)Hơn nhau một phút thì em nghĩ xe mình sẽ hư trước khi trâu bò bị died:D:D:D

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

thằng bạn em đi miền Tây bằng chiếc camry đen bóng luôn , khi ngừng xe lại chờ cả đàn đi ngang thì có chú bò đi đứng lại dòm lom lom vô cốp xe phía sau rồi ủi đầu vô xe bùm bùm luôn do thấy trong đó có một con bò khác đang dòm lại :D , cái này em nghe kể lại chớ không biết có thiệt hay không .

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

Trích đoạn: oldgoat

thằng bạn em đi miền Tây bằng chiếc camry đen bóng luôn , khi ngừng xe lại chờ cả đàn đi ngang thì có chú bò đi đứng lại dòm lom lom vô cốp xe phía sau rồi ủi đầu vô xe bùm bùm luôn do thấy trong đó có một con bò khác đang dòm lại :D , cái này em nghe kể lại chớ không biết có thiệt hay không .

thằng bạn bác nói sạo giống thằng bạn em quá, thằng bạn em nó di Củ Chi, đường tối, người dân dắt bò sữa đi về chuồng, Củ Chi nhiều bò sữa lắm, thằng bạn em tung 1 phát, xịt sữa tùm lum, nó phải dừng lại vì người chủ không cho đi, bắt nó đền vì sợ bò sữa chết, nó đành ngồi lại vắt sữa bò tươi uống luôn tại chỗ, vừa nghĩ mệt, vừa để năn nỉ ngừời ta :D:D:D[8D][8D]
em chạy trước, coi chừng bò đá :)

Hạng C
21/10/07
769
2.785
123

Trích đoạn: vnpeace

Trích đoạn: oldgoat

thằng bạn bác nói sạo giống thằng bạn em quá, thằng bạn em nó di Củ Chi, đường tối, người dân dắt bò sữa đi về chuồng, Củ Chi nhiều bò sữa lắm, thằng bạn em tung 1 phát, xịt sữa tùm lum, nó phải dừng lại vì người chủ không cho đi, bắt nó đền vì sợ bò sữa chết, nó đành ngồi lại vắt sữa bò tươi uống luôn tại chỗ, vừa nghĩ mệt, vừa để năn nỉ ngừời ta :D:D:D[8D][8D]
em chạy trước, coi chừng bò đá :)
Có mà bác, hồi đó em đi xe cơ quan Altis đen, có lẽ bóng đẹp quá, 1 chú gà trống thấy thế bay vô đá trầy hết cả xe, cũng may sau đó đánh sáp bằng tay thì hết.

Hạng D
25/11/07
2.123
64.262
113
Viện Nghiên Cứu

Kinh nghiệm đây các bác! Em được tay lái lão luyện chỉ giáo: Gặp trâu bò đi trên đường, nếu phải tránh thì tránh về phía đuôi chúng, vì chúng có đi ngựơc bao giờ, chỉ lồng lên chạy về trước khi hoảng sợ thôi!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

:Dkhông phải "đầu trâu đít chó" mà là "chó đầu, bò đuôi" vì khi gặp bò hoặc trâu nếu bác tránh ngược hướng với nó nhằm dọa cho nó dẹp sang thì nhiều con điên điên nó phi thằng vào đầu xe bác luôn, nhất là xe màu đỏ, còn bác chạy sau đuôi nó thì chỉ cần còi phát nó sợ chạy ngay.
Còn chó khi bác đối đầu với nó thì nó sẽ tự tránh bác ngay(có lẽ vì nó khôn hơn bò:D), còn bác chạy sau đuôi nó mà còi hay nó phát hiện có xe đằng sau thì nó chạy ngoắng không theo đường thẳng mà loằng ngoằng[&:], nguy hiểm hơn.
Trích đoạn: huy_tq84

Các bác ơi, nếu đi đường mà gặp một đàn trâu đi giữa đường thì cách đi như thế nào hử các bác. Người ta nói, đầu trâu đít chó. Gặp trâu thì ko nên vượt lên đầu con trâu ko thì nó húc, gặp chó thì ko nên vượt qua đít nó nếu ko chó nhà ta sợ quay lại cắn thì chết. Hù, gặp một đàn trâu giữa đường mỗi đứa một nơi, mình có nên tiến sát gần vào nó ko???????