Hạng C
6/1/10
936
4.339
93
HCM
Đểu nhể..........????????
Dân sai bị phạt - đúng cũng phải mất tiền?????????????????
điếu thể hiểu cái xã hội này?????????

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
imisnothing nói:
Lỗi thằng CC chứ không phải CA nên JN đóng 700k là đúng rùi
Đều là CQNN, bên này gây ra lỗi để bên kia thu tiền. Bác tài lãnh đạn.
Nộp phạt nhưng vẫn không thông, ấm ức lắm.

Hạng B2
21/3/11
362
12
18
33
Đóng phạt xong cầm cái biên bản và hình ảnh đi kiện hành chính sở GTCC là được mà bác

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Bác chủ đóng phạt là đúng rùii, nhưng lỗi sai làn thì ko đúng, bác chỉ phạm lỗi ko tuân theo hiệu lệnh biển 411, không đi theo hướng quy định trên biển báo, xxx phạt lỗi này là bậy.
E đã phân tích ở thớt khác rồi, giờ em sẽ giả định các bác là xxx, khi đứng bên kia giao lộ nhìn âu yếm các xe ở làn rẽ trái, lúc này xxx ko có quyền phạt các bác vì làn xe đó không cấm xe của các bác ( nên ko thể gọi là đi sai làn), vẫn âu yếm nhìn bác và lỗi bắt đầu hình thành từ khi bác chủ đi qua khỏi vạch giao lộ, thay vì phải điều khiển xe rẽ trái bác chủ cho đi thẳng, vậy lỗi phát sinh tại giao lộ này là không di chuyển theo đúng hướng xe phải đi của biển báo 411 chứ ko phải sai làn.
Còn bác đi sai vào làn xe 2B thì xxx nó chộp bác ngay khi nhìn thấy xe bác nằm trên làn đường đó rùi ---> cái đó mới gọi là sai làn.

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
<span style=""color: #888888;"">lmon</span>
<span style=""color: #888888;"">Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .</span>
Ý Bác ấy là có 2 đèn khác màu: Đèn quẹo trái Đỏ thì Đèn đi thẳng phải Xanh và ngược lại.
Tình huống được chạy thẳng khi đèn quẹo báo Đỏ và Đèn thẳng báo xanh.
<span style=""color: #888888;"">Ha Sonata</span>
<span style=""color: #888888;"">Chà...gay go đây!</span>
.. Gay go đúng rồi...luật không rõ ràng chổ này.
Em zọt đây

Hạng B2
9/7/11
410
2
18
45
Poorguy nói:
tuannm1 nói:
Em nhìn vô cái hình bên dưới đây thì em đoán mũi tên đi thẳng - rẽ trái đã được cạo đi (nhưng không sạch) và mũi tên "chỉ rẽ trái" được sơn đè lên. Trong clip full thì cũng như các bác khác nhận xét, có một mũi tên "chỉ rẽ trái" và sau đó là những mũi tên "đi thẳng - rẽ trái" lem nhem. Em đoán là UBND Tỉnh Đồng Nai đã có quy định phân lại hướng đi cho làn đường này (chỉ rẽ trái) nhưng bên GTCC thi công ẩu làm rối loạn các bác tài và xxx dựa vào đó để phạt.
Jangnhut nói:

Ôi thôi đúng rồi. Em cũng thấy hình như sơn đè lên và cái đi thẳng + quẹo trái củ xóa không hết. Ku Chánh ác nhẩy
Đi không đúng làn đường quy định ???
Ví như em cũng dính chắc lỗi này.

Nói thêm chút: hay người nhà bác gì 9 99 đó, ban đêm ra sơn đè để đồng bọn bắt hả??? :D:D:D:D
chổ nầy cũng gần nhà em nè, xin chia buon cùng bác chủ thớt, mấy anh Chánh đã sơn lại rùi, chổ nầy chỉ có rẻ trái thui.
không nên kiện bác ạ.
nếu dựa vào clip của bác để "đôi co" về việc xxx "chạy" ra đưởng đột ngột dừng xe bác trước đầu xe tải thì bác ok còn kiện về bb ghi lỗi của bác thì không được rùi bác ạ,

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
huyhuynh nói:
Poorguy nói:
tuannm1 nói:
Em nhìn vô cái hình bên dưới đây thì em đoán mũi tên đi thẳng - rẽ trái đã được cạo đi (nhưng không sạch) và mũi tên "chỉ rẽ trái" được sơn đè lên. Trong clip full thì cũng như các bác khác nhận xét, có một mũi tên "chỉ rẽ trái" và sau đó là những mũi tên "đi thẳng - rẽ trái" lem nhem. Em đoán là UBND Tỉnh Đồng Nai đã có quy định phân lại hướng đi cho làn đường này (chỉ rẽ trái) nhưng bên GTCC thi công ẩu làm rối loạn các bác tài và xxx dựa vào đó để phạt.
Jangnhut nói:

Ôi thôi đúng rồi. Em cũng thấy hình như sơn đè lên và cái đi thẳng + quẹo trái củ xóa không hết. Ku Chánh ác nhẩy
Ví như em cũng dính chắc lỗi này.

Nói thêm chút: hay người nhà bác gì 9 99 đó, ban đêm ra sơn đè để đồng bọn bắt hả??? :D:D:D:D
chổ nầy cũng gần nhà em nè, xin chia buon cùng bác chủ thớt, mấy anh Chánh đã sơn lại rùi, chổ nầy chỉ có rẻ trái thui.
không nên kiện bác ạ.
nếu dựa vào clip của bác để "đôi co" về việc xxx "chạy" ra đưởng đột ngột dừng xe bác trước đầu xe tải thì bác ok còn kiện về bb ghi lỗi của bác thì không được rùi bác ạ,
Em chỉ cần có thế thôi ạh, thanks bác.:)