Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Buổi offline Chủ nhật vừa rồi nhiều anh em có hỏi đề xuất đi đâu xa xa một tý nhân dịp 2/9 này. Em thấy đây là một ý tưởng hay vì chúng ta ngoài việc gặp nhau 1 tháng khoảng 2 lần cafe thì cũng cần có thêm 1 số hoạt động gì khác nữa nhằm gắn kết nhau hơn và cũng là để thay đổi không khí. Tuy nhiên, việc đi xa của 1 nhóm lớn với nhiều chủng loại xe khác nhau, điều kiện của mỗi xe cũng khác nhau là một việc cũng hơi đau đầu. Để thử nghiệm và cũng là mục tiêu phấn đấu cho những anh em còn chưa dọn xong xe của mình thì em nghĩ trước mắt chúng ta nên chọn những chuyến đi ngắn, qua đó anh em sẽ hỗ trợ nhau về kỹ thuật và cùng chung vui đồng thời chuẩn bị cho những chuyến đi dài và đông hơn trong tương lại. Nhìn chung, nếu chúng ta sửa và giữ xe kỹ thì việc đi xa sẽ ko phải là vấn đề.

Vậy em lập ra chủ đề này để anh em cùng thảo luận và quyết định về chuyến đi trong dịp lễ sắp tới.
Một vài gợi ý mà anh em đã thảo luận sơ bộ Chủ nhật vừa rồi:

<span style=""color: #333333;"">[style="color: #0000ff;"]- Thời gian:</span> Dự kiến đi đâu đó khoảng 2 ngày Thứ Bảy và Chủ nhật ngay sau 2/9 (AE vẫn có thể có chương trình riêng của mình vào ngày 2/9) [/style]
<span style=""color: #0000ff;"">- Quãng đường:</span> xung quanh khoảng 100-150km (do chưa nắm rõ khả năng đi xa của các xe tham gia nên nháp thử 1 tour vừa vừa 1 chút)
<span style=""color: #0000ff;"">- Địa điểm: </span>Cần Giờ, Long Hải, Hồ Cốc/Bình Châu, Vũng Tàu....

Mời các anh em thảo luận tiếp...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Em vote theo thứ tự ưu tiên:
1. Cấn giờ: quãng đường ngắn, đi về trong ngày, đường tốt, khí hậu trong lành.
2. Thác Mai: em chưa đi, nhưng thấy hình bà con chụp cũng hay .
3.Hồ cốc Bình Châu.
4. Long Hải.
Hai địa điểm sau thì ngại đường quốc lộ 51 đang làm, rất xấu. Anh em Xe ve chai vào đăng ký đê !!!

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
Ý này quá hay bác Buglover ạ!
Vì nhiều anh em trong hội có bà xã và cả con nhỏ nên các bác chọn điểm nào có đầy đủ tiện nghi 1 chút. Anh em ta thì không sao nhưng hậu phương thì không thể để cho bị muỗi cắn được, hihihi.
Những chuyến đi như này, xe chết máy là chuyện thường. Chúng ta nên mời theo một vài bác thợ máy. Cũng nên quy định tốc độ tối đa của đoàn không quá 40kmh (ví dụ như vậy)...
Thời gian thì sau 2/9 là quá ngon rồi. Chúng ta nên đi 2 ngày để còn có dịp chè chén giao lưu vào buổi tối.
Địa điểm thì nhờ các bác am hiểu phán hộ. Tui không rành.

Thanks!!!!!!!!!!!

Hạng B2
14/2/08
108
0
0
Thành Phố Buồn
mimosa nói:
<span style=""color: #ff0000;"">2. Thác Mai: em chưa đi, nhưng thấy hình bà con chụp cũng hay . </span>
3.Hồ cốc Bình Châu.
4. Long Hải.
Hai địa điểm sau thì ngại đường quốc lộ 51 đang làm, rất xấu. Anh em Xe ve chai vào đăng ký đê !!!
Bác có hình Thác Mai sô cho Anh Em xem với ! 3 điểm trên em đều đã đi nhìu rùi ! em vote 1 phiếu cho Thác Mai . có phải đường đi Thác Giang Điền ko ạ ?

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
@Huyrebel: Bác theo link này mà xem nhé. Bên hội Jeep cũng có hình Off ở Thác Mai, bác vào bên đó xem thêm.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Re:Dịp lễ 2/9 này anh em xe cổ đi chơi đâu??

huyrebel nói:
mimosa nói:
<span style=""color: #ff0000;"">2. Thác Mai: em chưa đi, nhưng thấy hình bà con chụp cũng hay . </span>
3.Hồ cốc Bình Châu.
4. Long Hải.
Bác có hình Thác Mai sô cho Anh Em xem với ! 3 điểm trên em đều đã đi nhìu rùi ! em vote 1 phiếu cho Thác Mai . có phải đường đi Thác Giang Điền ko ạ ?
Thác Mai đi đường QL 20 đến gần Định Quán (km 107) thì rẽ phải vào nhưng đường rất xấu ~ 15km

Hạng B2
5/9/07
256
97
28

Hay đi Trà Vinh (khoảng 200Km) các bác. Có qua cầu Rạch chiếc (Bến tre), qua Phà Cổ chiên, tham quan Ao Bà Om, ăn Bún Nước Lèo (một dạng như bún mắm), đây là đặc sản Trà Vinh, và Bánh Canh Bến Có cũng ngon.

Hôm rồi off lần 3, Bác con_én_nhỏ đi N360 sáng từ Trà Vinh lên SG, tối 20h hơn mới từ Hội Quán Xe cổ về lại Trà Vinh đó.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Thêm vài địa chỉ nữa cho các bác chọn lựa:
- Thác Giang Điền
- MadaGui
- Dam'ri Safari
Cách TPHCM 150 km, trên Quốc lộ 20, ngay dưới chân đèo Bảo Lộc ,Khu DL Sinh Thái Bảo tồn thiên nhiên Damri Safari (mang tên của thị trấn nhỏ bé thuộc huyện Đạ Huoai ) ẩn mình trong thung lũng xanh bạt ngàn của khu rừng rừng nguyên sinh nhiệt đới Madagui.
Với diện tích khoảng 500 ha. được bao bọc bởi hai nhánh sông Đa mrê, có suối, ghềnh, những thác nước và các thảm thực vật tự nhiên phong phú, dáng vẻ hoang sơ hữu tình,khu DL sinh thái Dambri Safari hội tụ đủ điều kiện để đem lại cho du khách kỳ nghĩ dưỡng đầy thú vị và bất ngờ.
Khu Du lịch Damri Safari có 4 khu vực :
+ Khu du lịch cắm trại dã ngọai, & trò chơi thể thao mạo hiểm
+ Khu trang trại : gồm có vườn lan và nông trại bò sữa
+ Khu làng dân tôc
+ Khu biệt thự nghỉ dưỡng
Đến khu du lịch Damri, du khách có thể tham gia nhiều dịch vụ vui chơi, giải trí mạo hiểm như:tập cắm trại , câu cá, lội suối , tắm suối, tắm thác, chèo thuyền cao su, đi bộ leo núi, hay tham gia các khóa học huấn luyện kỹ năng mềm, chăm sóc sức khỏe, khóa nghệ thuật trãi nghiệm như trà đạo, thiền, yogahoặc đơn thuần nghĩ dưỡng , sãng khoái tinh thần, đem lại một nguồn vui mới, tái tạo sức lao động sau thời gian lao động vất vả căng thẳng thường ngày.
AE xe con bọ thì đã biết khu này:
http://clbxeco.com/showthread.php?t=10954

Bên Caravan VIệt:

http://www.caravanviet.com/forum/showthread.php?8998-DaM-ri-Safari-Ngay-Quoc-Khanh