Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
Các bác đi cao tốc mà gặp kẹt xe chịu khó móc điện thoại quay mấy anh vô lane khẩn cấp chạy vù vù rồi đăng lên mấy diễn đàn oto nhé, thú tiêu khiển mới của bx em đó :D :D

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Đúng vậy, thay vì núp lùm bắn tốc độ để canh me vượt vài ba km/h, thay vì rình mò bắt mấy cái lỗi vớ vẩn thì hãy tập trung xử lý những lỗi giống như này, hoặc lỗi chạy vô làn khẩn cấp trên cao tốc, hoặc tập trung xử lý các nhà xe hay chạy ẩu coi thường tính mạng người khác... hoặc có giải pháp đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục người dân chấp hành luật...

Có cảm giác cái cần làm thì không làm, mà rất thích làm những cái nhẹ nhàng, dễ báo cáo lấy thành tích...
Bạn nói cung đúng nè. Cứ phạt nóng, nguội vào và tuyên truyền khi phạt vào là hết liền.

Mình có người quen ở Cà Mau nói là trước mấy bác đi nhậu về bị thổi nồng độ cồn là nhờ anh hai, ba,.. là ok. Sếp mới nào về đó. Kỷ luật một loạt anh hai, ba,.. là mình cảm nhận là dân tự động sợ ko dám uống bia mà chạy xe luôn. Mình cảm nhận họ sợ thật sự. Nếu có uống thì đt ngứơi quen hay dịch vụ chạy xe về tận nhà. Nếu đúng vậy thì quá tốt và nên nhân rộng. Phải làm từ gốc.

• Like
Reactions: khanhkntg