Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Em sửa lại tên thớt và nội dung cho dễ hiểu

Chào các bác, em có coi nhiều thớt các bác bị xxx hù lỗi đi sai lane đường phạt 1,2 chai, giam bằng khi đi thẳng ở lane đường có mũi tên quẹo trái, hoặc quẹo phải ở lane đi thẳng...ở những ngã tư có mũi tên trên đường và biển 411 phân lane quẹo trái, đi thẳng quẹo phải...em xin được nói rõ khi các bác vi phạm lỗi này thì sẽ bị xử phạt lỗi Không theo hiệu lệnh biển báo, vạch kẻ đường ( mũi tên) lỗi này là 300-500k. Đi sai lane đường là khi đường có biển phân lane cho các loại xe khác nhau như : xe 2b, xe tải, xe khách, xe con và chúng ta vi phạm khi điều khiển xe không đúng chủng loại vào lane đường đó.

Vậy chúng ta cần nắm rõ điều này để biết đường mà chiến đấu với xxx không để xxx hù dọa phạt cao.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/6/12
318
16
0
39
Re:Anh em OS nên phân biệt rõ về lỗi đi sai lane đường

Điều mấy khoản mấy trong Nghị định 34 vậy bác chủ, em làm biếng lục quá

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mình chưa bị lỗi này tại ngã 3, ngã 4 nên chưa biết.

Cảm ơn thông tin của bác chủ.

Hạng C
7/9/08
540
5
18
51

nắm rõ giá vi phạm để cưa 50/50 với xxx.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
43

Luật VN luôn chung chung như thế không nói rõ ra ... nên thường bị các xxx tận dụng

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định,
nếu lỗi này mà kèm gây tai nạn chưa tới mức nghiêm trọng thì giam bằng 60ngày.

5/7/12
1.083
6
38

tuando1223 nói:
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định,
nếu lỗi này mà kèm gây tai nạn chưa tới mức nghiêm trọng thì giam bằng 60ngày.
xxx thường vịn vào lỗi này!

Tập Lái
24/4/12
31
0
0
32

hehehe bác này phạm tội đưa hối lộ nè, nhưng tôi vẫn thít giải quyết nhanh chóng và không bị hớ như thế.

Hạng B2
13/3/09
251
110
43

chienthang nói:
Chào các bác, em có coi nhiều thớt các bác bị xxx hù lỗi đi sai lane đường phạt 1,2 chai...ở những ngã tư có mũi tên trên đường phân lane quẹo trái, đi thẳng quẹo phải...em xin được nói rõ khi các bác vi phạm lỗi này thì sẽ bị xử phạt lỗi Không tuân theo vạch kẻ đường ( mũi tên) lỗi này là 300-500k. Đi sai lane đường được hiểukhi đường có biển phân lane cho các loại xe khác nhau như : xe 2b, xe tải, xe khách, xe con và chúng ta vi phạm khi điều khiển xe không đúng chủng loại vào lane đường đó.

Vậy chúng ta cần nắm rõ điều này để biết đường mà chiến đấu với xxx
Bác quên là ở nội thành TP HCM phạt gấp đôi rồi.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51

Quên đâu bác, điều 8 khoản 1a nghị định 34 là 100-200k:D
sonpc2 nói:
chienthang nói:
Chào các bác, em có coi nhiều thớt các bác bị xxx hù lỗi đi sai lane đường phạt 1,2 chai...ở những ngã tư có mũi tên trên đường phân lane quẹo trái, đi thẳng quẹo phải...em xin được nói rõ khi các bác vi phạm lỗi này thì sẽ bị xử phạt lỗi Không tuân theo vạch kẻ đường ( mũi tên) lỗi này là 300-500k. Đi sai lane đường được hiểukhi đường có biển phân lane cho các loại xe khác nhau như : xe 2b, xe tải, xe khách, xe con và chúng ta vi phạm khi điều khiển xe không đúng chủng loại vào lane đường đó.

Vậy chúng ta cần nắm rõ điều này để biết đường mà chiến đấu với xxx
Bác quên là ở nội thành TP HCM phạt gấp đôi rồi.