Tập Lái
6/4/07
21
0
0
Lưu ý khi đi vòng xoay Hàng Xanh
Các ban lái xe lưu ý khi đi đến vòng xoay Hàng Xanh cần phải bật đèn Xi nhan. Tôi đã bị Công an dừng xe khi đi từ đướng Điện Biên Phủ ra cầu Sài Gòn với lý do không bật đèn xi nhan. Như vậy có nghĩa là khi bắt đầu vào vòng xoay (trong trường hợp của tôi) phải bật xi nhan trái và khi rời vòng xoay chuẩn bị đi vào đoạn Điện Biên Phủ ra cầu SG mới được tắt xi nhan.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: Đi xe đến vòng xoay Hàng Xanh

Cái này cũng phải lưu ý hả bác, em nghĩ đã học và thi lấy bằng thì điều này là đương nhiên chứ[8D]

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

nhảm nhí hết sức... chắc thấy bác "ú ớ" nên mấy chú bặt nọn đấy... gặp tôi hay Hoatran thì có khi cho mấy chú mất ... lon luôn ấy chứ... :D:D:D

khi vào vòng xoay ko cần bặt xi nhan gì hết... lúc ra khỏi vòng xoay, nếu thích, bác có thể bật xi nhan phải báo cho bà con biết bác rời vòng xoay...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Thế đến vòng xoay mà bật xi nhan thì biết bác đi ra cầu Sài gòn hay đi ra cầu Bình Triệu bác ?
Đúng là nói kiểu gì cũng được...

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Em chả hiểu vì sao mà bác lại bị tóm. Khúc từ ĐBP ra tới vòng xoay Hàng sanh có 3 lane. Lane trong cùng, sát lươn giữa đường là để quẹo trái lên hướng cầu Bình Triệu, khi qụeo ra Bình Triệu phải đi đúng lane này để rẽ trái đồng thời phải bật xinhan trái. Lane kế tiếp ở giữa là lane đi thẳng ra cầu SG, không cần phải bật xinhan gì cả. Còn lane ngoài cùng để rẽ phải đi về cầu Thị Nghè, đậu ở lane này phải bật xinhan phải.

Em đã chứng kiến 1 em xe tải đi thẳng mà lại đậu vào lane rẽ trái (không xinhan), bị *** túm vào. Còn đi thẳng thì không có lý gì phải xinhan cả nếu bác đang đứng ở lane giữa. Còn nếu bác đứng ở lane giữa (lane đi thẳng) mà lại xinhan trái hoặc phải thì cũng có thể bị túm.

Bác cố nhớ lại xem có bị lộn không?

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2

Bác Flat4Iniside nói đúng rồi.
Vấn đề ở chỗ là trước khi vào vòng xoay bác đang ở lane nào.

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Bác Flat4Iniside ơi, kg phải vậy đâu bác. Cái biển xanh treo ở chỗ đèn tín hiệu giao thông đó là bảng hướng dẫn hướng đi chứ không phải là quy định lane rẽ trái/đi thẳng/rẽ phải đâu. Đã vào vòng xoay rồi thì như nhau cả thôi. Nếu bác rẽ phải đi Thị Nghè thì bác đã rẽ tắt đường không phải đi qua vòng xoay. Còn nếu bác đang lái xe tải mà muốn rẽ đi Bình Triệu thì dừng đèn đỏ đố bác dám dừng lane sát con lươn, rẽ trái/đi thẳng/rẽ phải xi nhan hay kg xi nhan đều bị xxx túm hết vì lưu thông sai làn đường chứ kg phải vì kg bật xinhan đâu bác. Còn em thì đi xe du lịch nên tới vòng xoay dừng đèn đỏ thì cứ lane sát con lươn em dừng, sau đó vào vòng xoay nếu rẽ trái thì ôm vòng xoay, nếu thoát khỏi vòng xoay để đi thẳng qua cầu SG thì bật xinhan phải báo hiệu rồi từ từ thoát ra và phắn như bác bman nói là đúng đó.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Như vậy chiếc xe tải kia bị túm có thể là do đi vào lane của xe du lịch(sát con lươn). Nếu cái bảng xanh kia chỉ là hướng dẫn đường thì khi đến ngã tư phải dừng đúng lane của loại xe mình chứ không phải hướng đi. Nhưng xe du lịch thì dừng ở lane giữa cũng được phải không? Vì cho phép chạy cả lane giữa mà. Có ai xác nhận lại cái bảng xanh treo cao cao kia là hướng dẫn hướng đi hay lane dừng xe không?

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Dùng để hướng dẫn đường đi bác ạ!!! Cùi bắp vậy đấy.:D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Theo em bảng xanh treo trên cao có thể chỉ là bảng chỉ đường nếu không kèm theo việc vẽ chiếc xe hơi, xe tãi, xe gắn máy, xe thô sơ,..nói chung vẽ các phương tiện giao thông trên đó , chỉ khi nào cái bảng xanh vẽ mũi tên kèm hình ảnh phương tiện giao thông ( như chổ cầu vượt gần cầu SG ấy ) thì hết cãi ***. Còn bình thường thì luật giao thông đường bộ đã quy định lane nào xe nào rồi .
Nhưng bùng binh hàng xanh đông đúc lắm chẳng lẻ *** rãnh rổi đến mức canh me những lổi này sao ?