Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Đi xe đến vòng xoay Hàng Xanh

Trích đoạn: Duy siena

Theo em bảng xanh treo trên cao có thể chỉ là bảng chỉ đường nếu không kèm theo việc vẽ chiếc xe hơi, xe tãi, xe gắn máy, xe thô sơ,..nói chung vẽ các phương tiện giao thông trên đó , chỉ khi nào cái bảng xanh vẽ mũi tên kèm hình ảnh phương tiện giao thông ( như chổ cầu vượt gần cầu SG ấy ) thì hết cãi ***. Còn bình thường thì luật giao thông đường bộ đã quy định lane nào xe nào rồi .
Nhưng bùng binh hàng xanh đông đúc lắm chẳng lẻ *** rãnh rổi đến mức canh me những lổi này sao ?

Bác cứ đi thử rồi sẽ thấy!!! :D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bác trungnghia nói em không hiểu " Bác cứ đi thử rồi sẽ thấy!!!" , chẳng lẻ Bác muốn em bị phạt !!!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: Duy siena

Nhưng bùng binh hàng xanh đông đúc lắm chẳng lẻ *** rãnh rổi đến mức canh me những lổi này sao ?

Tại bác thắc mắc sao *** rảnh rỗi quá nên tui xúi bác đi xem thử các chú nhà ta có rảnh rỗi không vậy mà.:D:D

Thật sự thì *** chỉ canh me trên đường ĐBP (cà 2 chiều ra và vào) thôi, còn đường từ Thị Nghè ra và Bình Triệu vào thì nó ít để ý lắm.

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Bác tran long oi, xe du lịch dừng ở lane giữa cũng được kg sao cả vì bảng hướng dẫn lane xe đặt chỗ đổ dốc cầu ĐBP và mỗi chỗ ngắt phân cách giữa đường xe 4B & 2B. Theo đó xe con được lưu thông cả 4 lane. Bác thích lưu thông lane nào là tùy bác. Còn việc xác nhận bảng xanh treo cao cao kia chỉ là bảng hướng dẫn hướng đi thì theo em là rõ rồi vì kg có vẽ loại xe nào trong đó cả, với lại đường có 4 lane mà bảng thì chỉ có 3 hướng==> bảng chỉ đường.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cảm ơn bác Tuanhfam, như vậy là rõ rồi. Tui hay đi ra Văn Thánh chơi, nên thường dừng ở lane giữa vì đi thẳng luôn cho tiện. Như vậy là đúng cả lane lẫn hướng đi. Hình như đến khúc dừng đèn đỏ đó thì ĐBP chỉ còn 3 lane thì phải ???

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Bác "hd2422" có nhớ ngày bác bị XXX thổi là ngày mấy không ? Theo em biết có trường hợp đến cuối tháng, mấy anh XXX chưa xử phạt đủ chỉ tiêu thường hay kiếm chuyện thổi phạt người ta để đủ chỉ tiêu của tháng đó bác à.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Các bác cứ nói như vậy ngộ nhỡ có bác XXX nào trong đây thì mệt đấy nhỉ ?