Hạng D
13/11/15
1.652
3.708
113
Nơi an toàn nhất của xe sedan dành cho các VIP là phía sau bên phụ.(bên phải hay trái tùy theo điều kiện luật giao thông nước đó cho phép). Nghĩa là phía trước có đầu xe và người ngồi bên phụ đỡ lực đẩy nếu có va chạm, và phía sau có cái cốp xe cản lực đẩy nếu có va chạm. Quan trọng nhất là vị trí đó thuận lợi cho việc chạy vào lề đường.

Mình thấy cốp sau các xe trống rỗng và mỏng manh quá, không biết mình có nên "độn" cái gì đó vào cốp sau để tăng thêm lực cản không nhỉ ? ví dụ bỏ vào cốp sau 2-3 bao cát chứa đầy cát, khi đó ai húc vào đ.í.t mình thì có bao cát rơi xuống và cản lại........-> tăng tính năng an toàn

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Mình thấy cốp sau các xe trống rỗng và mỏng manh quá, không biết mình có nên "độn" cái gì đó vào cốp sau để tăng thêm lực cản không nhỉ ? ví dụ bỏ vào cốp sau 2-3 bao cát chứa đầy cát, khi đó ai húc vào đ.í.t mình thì có bao cát rơi xuống và cản lại........-> tăng tính năng an toàn
Chào hàng ý tưởng cho các hãng xe ngay đi bác, em nghĩ ổn :3dcuoigif:

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Em ý kiến bác bỏ vài cục sắt bự nên chăng???

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
13/11/15
1.652
3.708
113
Em ý kiến bác bỏ vài cục sắt bự nên chăng???
Biết là chở nặng sẽ tốn xăng hơn, tuy nhiên trừ khi cốp sau chở đồ, còn không thì mình luôn kiếm cái gì đó chất vào đó cho lấp đầy khoảng trống mỏng manh và tăng thêm lực cản, 2 bao cát tầm 200kg.

Từ thời xa xưa và ngay cả hiện tại, ông bà ta luôn tận dụng bao cát 1 cách có hiệu quả

bao%20cat%20ngan%20nuoc%20song%20tran%20vao%20thanh%20pho%20khabarovsk.jpg

:3danbanh:

• Like
Reactions: hoangpsg
Tập Lái
29/7/16
2
5
3
quận 2
đúng là không cần nghiên cứu, chỉ cần suy xét cũng biết chỗ chính giữa hàng sau là an toàn rồi haaaa,