Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam
Các bác Sì gòn cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm. Ai đã từng bị phạt tội gì ở đâu (đặc biệt về đi vào đường cấm, một chiều, đậu xe...) thì chia sẻ với nhé.

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
RE: Đi xe ở Sài Gòn, chỗ nào thường bị phạt gì?

Trích đoạn: mouseking

Các bác Sì gòn cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm. Ai đã từng bị phạt tội gì ở đâu (đặc biệt về đi vào đường cấm, một chiều, đậu xe...) thì chia sẻ với nhé.

ở chỗ ông chạy sai luật,, bị phạt tiền và giam bằng :D

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Trước hết bác nên tiết lộ cho AE biết bác sẽ vào công tác tại địa bàn nào để AE sẽ tư vấn cho bác những lưu ý trên địa bàn đó.Sau đó bác sẽ tìm hiểu thêm những khu vực khác,mấy ông *** chỉ thích vồ những bác ở xa về còn bỡ ngỡ trên phố lạ do vậy bác nhớ chú ý nhìn biển báo cấm rẽ trái,cấm ô-tô rẽ trái và đặc biệt chú ý những vạch sơn trên mặt đường báo hiệu hứơng đi thẳng và hướng chuyển rẽ tại gần các giao lộ và vòng xoay nhé.

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Cám ơn bác Hcivic. Tôi vào thuê nhà sống ở Lương Ngọc Quyền (B. Thạnh), đi làm ở đường Lê Duẩn Q1 và ở KCN Gò Dầu Đồng Nai. Vợ tui làm ở đường.. gì quên rồi, hình như Phan Văn Hân ở B.Thạnh.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Lấn tuyến, vượt đèn đỏ, đè vạch, đậu sai chỗ.... nói chung cứ chạy như taxi mà ko phải taxi thì bị vịn.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Wéo cằm bác mouseking đến với Thành Phố Kẹt xe :D , bác không kiếm cái bảng số xanh xanh đem vô đây chạy cho nó phẻ :D . Vui tí thôi chứ bác chú ý các giao lộ có đèn , nhiều lúc bị xe 2 bánh chận đường nằm giữa giao lộ khi đèn đỏ hay bị xxx hỏi thăm lắm đó , nhất là nếu bác đi xe mang bảng số tỉnh . Nếu có kẹt xe , bác cũng đừng theo mấy bác ta xi chạy lane trong nghe , dễ bị xxx chạy phía sau vịn lại :D . Chúc bác ít gặp mấy chú xxx , nếu lỡ có gặp thì gởi tiền cà phê cho mấy chú :D , Xì gòn được cái vụ này nhanh , gọn , lẹ :D

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Trích đoạn: oldgoat

Wéo cằm bác mouseking đến với Thành Phố Kẹt xe :D , bác không kiếm cái bảng số xanh xanh đem vô đây chạy cho nó phẻ :D . Vui tí thôi chứ bác chú ý các giao lộ có đèn , nhiều lúc bị xe 2 bánh chận đường nằm giữa giao lộ khi đèn đỏ hay bị xxx hỏi thăm lắm đó , nhất là nếu bác đi xe mang bảng số tỉnh . Nếu có kẹt xe , bác cũng đừng theo mấy bác ta xi chạy lane trong nghe , dễ bị xxx chạy phía sau vịn lại :D . Chúc bác ít gặp mấy chú xxx , nếu lỡ có gặp thì gởi tiền cà phê cho mấy chú :D , Xì gòn được cái vụ này nhanh , gọn , lẹ :D

he he he, vụ này em thấy ở đâu cũng nhanh, gọn, lẹ bác ợ.

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Nói chung là ở SG muôn vàng cạm bẩy, bác cứ từ từ, khi nào đụng chuyện sẽ biết ngay thôi mà. Bây giờ anh em mà nhắc bác chưa chắc đến lúc đó bác nhớ cho nổi. Tốt nhất cứ bình tĩnh đúng luật, đừng thấy những chiếc khác chạy bậy rồi chạy theo. Thứ nhất, đó là xe VIP. Thứ hai, đó là các xe của địa bàn đó, *** quen rồi nên không sao. Và quan trọng là bác nên tham khảo những nơi bác có thể đậu xe nữa. Cái này đôi lúc đau cái đầu đây!

Chúc bác bình yên ở Sài Thành :D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.679
113
Q3

Quả thật SG khôn nhờ dại chịu bác ui
Quan trọng nhất là ...Xin Đừng Phá Giá [8D] Tội nghiệp cho mấy AE đi sau [8D]
ps có bán Mít hun bác

Last edited by a moderator: