RE: Đi xe ở Sài Gòn, chỗ nào thường bị phạt gì?

Trích đoạn: mouseking

Các bác Sì gòn cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm. Ai đã từng bị phạt tội gì ở đâu (đặc biệt về đi vào đường cấm, một chiều, đậu xe...) thì chia sẻ với nhé.

Bác hỏi thế thì biết trả lời thế nào đây ! Vì nếu bác phạm luật thì bất cứ ở đâu? thời điểm nào? trong hoàn cảnh nào? bác cũng có thể bị phạt cả. Em chịu, không thể cho bác lời khuyên như bác hỏi được đấy.

Hạng D

Chắc bác ấy hỏi chỗ nào XXX thường "núp" và làm luật đây mà. :D Thường thì những con đường trung tâm TP và gần trung tâm TP em thấy xxx nhiều hơn cả. Cứ đúng luật mà chạy thì ko sao đâu bác. :D

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Ở khu Bình Thạnh thì khi đi trên đường Điện Biên Phủ nhớ canh chừng xxx, nhiều khi thấy đường đó rộng mà đạp lút ga là có ngày sẽ gặp xxx.

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Trích đoạn: dvdkny

Chắc bác ấy hỏi chỗ nào XXX thường "núp" và làm luật đây mà. :D Thường thì những con đường trung tâm TP và gần trung tâm TP em thấy xxx nhiều hơn cả. Cứ đúng luật mà chạy thì ko sao đâu bác. :D

Cái này đúng ý tui rùi !

:eek:ldgoat
Chúc bác ít gặp mấy chú xxx , nếu lỡ có gặp thì gởi tiền cà phê cho mấy chú , Xì gòn được cái vụ này nhanh , gọn , lẹ
Gởi mmm cafe trong đó theo thông lệ là sao vậy các bác?

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Trích đoạn: LFC

Nói chung là ở SG muôn vàng cạm bẩy, bác cứ từ từ, khi nào đụng chuyện sẽ biết ngay thôi mà. Bây giờ anh em mà nhắc bác chưa chắc đến lúc đó bác nhớ cho nổi. Tốt nhất cứ bình tĩnh đúng luật, đừng thấy những chiếc khác chạy bậy rồi chạy theo. Thứ nhất, đó là xe VIP. Thứ hai, đó là các xe của địa bàn đó, *** quen rồi nên không sao. Và quan trọng là bác nên tham khảo những nơi bác có thể đậu xe nữa. Cái này đôi lúc đau cái đầu đây!

Chúc bác bình yên ở Sài Thành :D

Em nói ngoài Sài Gòn nha các bác. Hôm bữa em xuống Cần Thơ. Lần trước đi em không chạy vào phà từ phía CT. Lần này em tự chạy. Sau khi dừng mua vé xong. Thấy phía trước đang có 2 làn xe chờ. Phía trước mặt em 2 xe 4 chỗ biển số HCM trắng, 2 xe đó chạy em chạy theo. Thấy nó lách sang bên phải. Lúc đó em không để ý chạy theo nó luôn. Chạy chừng 1 thân xe là em biết em sai rồi, nhưng lùi ở đó cũng không được, nên đánh liều chạy sát 2 xe đó luôn. Tời đầu đòan xe nó len vào để lên phà trước. Em đành phó mặc tất cả. Chạy lên nói với nv phà là em chạy sai, xin thông cảm. Một bác áo vàng đứng nhìn em làm tim em đạp loạn xạ luôn. May quá, bác nv phà kêu em quay đầu xe chạy cuối đoàn. Em cám ơn rồi quay đầu liền. Một kinh nghiệm nhớ đời. Do lần đầu vào phá nên khong biết có mấy dãy xe chờ phà cả. Do phà đông, nv hướng dẫn em chạy sang cửa thứ 2 (ngay chổ bán vé rẽ trái) sang đó em thấy tời ba đàon xe dừng. Chẳng biết thế nào luôn. Nếu đến nơi lạ nữa thì sao các bác?

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Trích đoạn Mouseking:
Cám ơn bác Hcivic. Tôi vào thuê nhà sống ở Lương Ngọc Quyền (B. Thạnh), đi làm ở đường Lê Duẩn Q1 và ở KCN Gò Dầu Đồng Nai. Vợ tui làm ở đường.. gì quên rồi, hình như Phan Văn Hân ở B.Thạnh.
Từ Lương Ngọc Quyền (LNQ) đi Lê Duẩn Q1 có 3 hành trình khả thỉ như sau:
1. LNQ-Lê Quang Định-Đinh Tiên Hòang-Võ Thị Sáu-Hai Bà Trưng-Lê Duẩn.
2. LNQ-Phan Văn Trị -Chu Văn An-Đinh Bộ Lĩnh-Điện Biên Phủ-Nguyễn Bỉnh Khiêm-Nguyễn T Minh Khai-Đinh Tiên Hòang-Lê Duẩn.
3. LNQ-LQĐịnh-Bạch Đằng-Đinh Bộ Lĩnh-ĐBPhủ-NBKhiêm-...như trên.
Còn nữa nhưng từ từ bác sẽ tìm hiểu thêm sau.Còn bà Cả của bác làm Phan Văn Hân thì cũng thuận đường bác đón nhưng hơi không thuận đường bác đưa.
- CSGT thỉnh thỏang canh me cung đường ĐBPhủ đoạn từ ĐBLĩnh rẽ ra một tý,đoạn này có bảng giới hạn tốc độ 30Km/giờ.Nếu bác phóng quá có thể bị vịn ở đây.Tiếp theo là đọa đến vòng xoay NBKhiêm nếu bác đi không đúng tuyến để rẻ vào đường NBKhiêm cũng có thể có lúc gặp mấy chú***canh me túyt còi.
- Đường Lê Duẩn thường xuyên có CSGT tuần tra bắt xe hơi vượt đèn đỏ và đi sai tuyến.
- Giao lộ Đinh Bộ Lĩnh-Bạch Đằng bác phải nhớ không được dừng cán vạch sơn.Qua đường dứt khoát dù đã lố đèn vàng,có thể vào len trong (xe hỗn hợp) để vượt qua ngã tư để tránh kẹt.Ngập ngừng tại giao lộ này dễ bị túyt còi lắm nghe bác.
Còn nữa,xin các bác khác bổ sung,tui phải đi đón con đây trễ rồi trễ rồi.[:-]