Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh
Em đã từng mơ ước thực hiện một chuyến xuyên Việt cho gia đình nhỏ trên những cung đường đi đến những bãi biển đẹp tuyệt vời của miền Trung yêu mến .Và được trải nghiệm những ngọn đèo cao vút ,đươc tận mắt ngắm nhìn ruộng bậc thang trên những sườn núi thơ mộng của vùng Tây Bắc .Trải nghiệm chợ Tình của Sa Pa......
Mấy tháng nay ,em cố thuyết phục bà xã kế hoạch của chuyến đi mơ ước nhưng chưa được đồng thuận vì nhiều lí do :nào là công việc ,thời gian rồi lại đến chuyện học hành của con bé nhà em ,quan trọng nhất là ngân sách .He he .
Nhân dịp con bé nhà em vừa thi xong và cũng chuẩn bi nghỉ hè .Em cố thuyết phục bà xã về kế hoạch xuyên Việt và ai ngờ nàng duyệt luôn .
Thế là em ba chân bốn cẳng bắt tay vào công tác chuẩn bị .Nào là điểm đến thăm thú ,ăn ở ,lộ trình đi thích hợp ,còn phải bảo dưỡng toàn diện cho cả bà hai nữa .Còn bà cả nhà em chỉ cần chi ngân sách thôi là ok
Trong chuyến đi này ,nhà em muốn tập trung tham quan khu vực phía Tây Bắc .Vì các tỉnh miền Trung nhà em đã đi nhiều rồi ......
Các bác nếu đã đi khu vực phía Tây Bắc này rồi thì cho em xin thêm ý kiến về lộ trình của chuyến đi nhé!
Kế hoạch sơ bộ của em :
Xuất phát ngày 25/5/2016 kết thúc lộ trình ngày 25/7/2016
Ngày 25/5 TP.HCM -TP Tuy Hoà.Phú Yên,26/5 .TP Tuy Hoà - TP.Đà Nẵng.Nhà em nghỉ ngơi và thăm quan ở ĐN đến.26>30,, 31/6.Đã Nẵng - Quảng Bình . Thăm quan phong nha kẻ bàng đến ngày 2/6. Quảng Bình - Hà Nội .Phần còn lại em nhờ các bác tư vấn cung đường Tây Bắc đẹp và thơ mộng
Mọi ý kiến góp ý của các bác sẽ giúp ích rất nhiều cho chuyến đi của nhà em thêm thuận lợi .
Xin chân thành cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoaiphong99
Hạng B1
13/2/08
92
1
8
38
Hà Nội
Xe bác ngon nhưng mà để đi đường Tây Bắc sẽ vất vả, tốt nhất là bác đổi được xe gầm cao.

Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh
Em cảm ơn bác đã góp ý.... Em củng nhiều lần trinh bày chuyện này với bà cả nhà em nhưng tình hình kinh tế khó khăn chưa được đồng thuận . Đành hẹn chuyến sau thôi bác ơi.........

Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Bác để đến hết tháng 9/2015 hẵng đi : qlo 1 nâng cấp xong , tây bắc mùa thu rất đẹp

Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh
Dạ văn. Em cảm ơn bác cho ý kiến hay qua. Nhưng nhà em kẹt con bé vì, đi tháng 6 là chau nghỉ hè, các bác cho em biết quốc lộ 1a đang sửa đoạn nào vạy các bác.

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Sao phải gầm cao vậy bác @QCPT ? Em E nào leo đèo, vào cua cũng ác chiến ... ngon hơn nhiều em gầm cao hãng khác à.....

Hạng B2
29/4/15
295
472
63
48
TP Hồ Chí Minh
Chào các bác . Em cảm ơn đã góp ý. Thật sự thì em đã đi con E 280 này lâu lắm rồi em thấy nó đi xa củng xướng lắm mà nó lại uống xăng kg nhiều . Nói chung em thấy nó là OK với em hihi

Chỉnh sửa cuối: