Hạng B1
11/3/23
60
64
18
41
1 lỗ 20K là êm rồi, đúng giá. Chứ như nhiều thằng nó làm ăn mất dạy như thằng ở ngay trường đh Tôn Đức Thắng. Xe mình bị thủng xăm, ra vá ngồi bấm điện thoại tí, nó dơ lên cho thấy kêu xăm này bị dập với rách quá thay cái mới luôn đi. Trong khi xăm mình cũng mới mua đây làm gì có chuyện đó dc. Cuối cùng cũng phải ngậm ngùi thay xăm mới vì xăm cũ bị nó dập nát bét. Cay thậc.
sao bằng mấy bác sĩ, tiến sĩ gần bến xe hay dọc đường quốc lộ được :) khám 1 phát muốn thay xe mới luôn

Hạng B1
9/3/23
63
102
33
34
sao bằng mấy bác sĩ, tiến sĩ gần bến xe hay dọc đường quốc lộ được :) khám 1 phát muốn thay xe mới luôn
Nói chung bác đi thay cái gì thì ngồi chịu khó quan sát để ý nó xíu coi nó làm gì nếu có kinh nghiệm. Còn như chị em phụ nữ ko rành về xe thì nó lợi dụng cái sự đấy nó đánh đòn tâm lý ngay.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
483
4.072
93
1 lỗ 20K là êm rồi, đúng giá. Chứ như nhiều thằng nó làm ăn mất dạy như thằng ở ngay trường đh Tôn Đức Thắng. Xe mình bị thủng xăm, ra vá ngồi bấm điện thoại tí, nó dơ lên cho thấy kêu xăm này bị dập với rách quá thay cái mới luôn đi. Trong khi xăm mình cũng mới mua đây làm gì có chuyện đó dc. Cuối cùng cũng phải ngậm ngùi thay xăm mới vì xăm cũ bị nó dập nát bét. Cay thậc.
Nguyễn Tất Thành, mình cán đinh ngay ngã tư Hoàng Diệu giờ cao điểm, ráng lết vô lề mà tới ngã ba Tôn Đản mới cặp lề được, cách chừng 50m chớ nhiêu, có ông già ốm nhách ngồi ngay trước cửa nhà thuốc tây, ổng cạy được vỏ lôi cái ruột ra, nhìn cái là biết chỉ còn nước vất đi rồi.
Hồi xưa bị bùa thay cái vỏ loại không ruột vào chiếc xe bánh căm, lúc đó tiệm nó vô bằng máy đâu để ý, tới hồi đụng chuyện mấy ông vá xe ngồi lề đường cạy mướt mồ hôi luôn mới ra.

Quận 7 thì ở mấy giao lộ có tủ điện, tủ dây trên lề đường, mấy anh chịu khó tìm là sẽ thấy số điện thoại của sửa xe, vá xe viết bằng bút xóa đầy trên đó, cứ a lô mấy ảnh rồi kiếm bóng mát đứng chờ.
Đi đường trường thì hay thấy họ sơn luôn số điện thoại của thợ xuống đường, chạy chừng vài km thấy có số mới thì chụp hình lại, tối ngồi xóa bớt.

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Em đã bị y chang bác 2 lần, cứ đến chỗ đó là xe lủng lốp. Ko biết nó có rải đinh hay rải dao lam ko. Sống vậy thất đức quá.

Tập Lái
24/12/20
18
7
3
Còn vá lốp ô tô thì đi đâu ta ?
Bữa bị thủng lốp mà chạy dòng dòng mấy gara ko cái nào vá lốp.

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng B2
14/7/22
236
205
43
cách đây 7 8 năm em bị lủng ở khúc Lê Quý Đôn, đẩy xe lại ngã tư Điện Biên Phủ và Lê Quý Đôn cũng gặp 1 bác già, vá lụi thôi mà tính 50k

• Wow
Hạng B2
14/7/22
236
205
43
Còn bác nào sửa xe thì né tiệm ngay góc ngã tư Nguyễn Thái Sơn - Dương Quảng Hàm Gò Vấp ra nhé (đổi tên liên tục: Thanh Tịnh, Trường An,...)
ngày xưa vợ em ở ngay ngã tư Nguyễn Thái Sơn với Phan Văn Trị, có lần xe hư đem ra chỗ này sửa, mấy ảnh vẽ kêu thay đủ thứ mà e từ chối hết vì lúc đó có tiệm sửa xe quen, mấy ngày sau đem ra tiệm quen thợ bảo bình thường, chả cần thay gì cả =)))

Tập Lái
11/3/20
3
2
3
34
Thành phố này đâu phải lúc nào cũng đi xe ô tô được, nên xe máy vẫn cực kỳ hữu dụng cho ae. Mời ae chia sẻ một số địa điểm và tọa độ tiệm vá xe. Bữa rồi đi xe máy bị lủng bánh, may nhờ mấy người bán hàng rong chỉ cho 1 tiệm trên đường Trương ĐỊnh, gần ngã tư Nguyễn Đình Chiểu - Trương Định có 1 ông vá xe, giá khá rẻ, nhiều người biết.

View attachment 3128328
View attachment 2832902View attachment 2832901View attachment 2832900

Giá vá 1 lỗ là 20k. Mời ae chia sẻ thêm.
ko liên quan vá xe nhưng con xe Future này nhìn gọn đep, ko biết giờ giá nhiêu

• Like