Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.387
17.972
113
Lâm Đồng
Vậy theo chủ thớt chỉ có xe 4B với nhau. Nếu như câu hỏi ở VN là các Ninja 2B lao vào, chấn ra .. liệu cảnh báo điểm mù có hoạt động hay là nó tít liên tục n không ngừng nghĩ. Do đó tuỳ theo môi trường, quốc gia. Kông xứ nào giống xứ nào .. Thử xem các bác tài lái ở VN để chế độ điểm mù thì có cũng như không mà thôi .. vì lúc nào củng chớp với chip chip :):):)
Dạ không hẳn là chỉ 4B mới phát hiện được. Nhưng nhà sản xuất họ vẫn chưa hoàn thiện vụ cảnh báo điểm mù với xe 2B, xe đạp và người đi bộ.

Đó là lý do mà mỗi đợt nâng cấp ADAS (Advanced Driver Assistance Systems), các hãng lại lôi vụ "phát hiện người đi bộ và đi xe đạp tốt hơn" ra để quảng cáo :D :D :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
21/12/17
1.772
2.737
113
40
Có thêm cái trang bị nào thì đỡ cái đó, tốt hơn là không có.

Xe em thì cùi bắp nên không có, em gắn gương cầu lồi xài thấy cũng đỡ đỡ được một chút. Có một số vị trí mà gương cầu lồi mới thấy chứ gương chính không thấy được.

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Có thêm cái trang bị nào thì đỡ cái đó, tốt hơn là không có.

Xe em thì cùi bắp nên không có, em gắn gương cầu lồi xài thấy cũng đỡ đỡ được một chút. Có một số vị trí mà gương cầu lồi mới thấy chứ gương chính không thấy được.
E cũng cân nhắc cân não dữ lắm vụ cảnh báo điểm mù này nhưng rồi xài tạm gương cầu lồi gắn thêm.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Dạ không hẳn là chỉ 4B mới phát hiện được. Nhưng nhà sản xuất họ vẫn chưa hoàn thiện vụ cảnh báo điểm mù với xe 2B, xe đạp và người đi bộ.

Đó là lý do mà mỗi đợt nâng cấp ADAS (Advanced Driver Assistance Systems), các hãng lại lôi vụ "phát hiện người đi bộ và đi xe đạp tốt hơn" ra để quảng cáo :D :D :D
Nó có bộ cảnh báo khá hay là do các cảm ứng radar qùt chung quanh xe. Các xe cũ thường 4 cái sau, các xe sau nầy ít nhất là 8 cái ... Nói chung điểm mù cũng có cách trị, nếu để ý khi nhìn gương, rồi lắc người có thể thấy, Chỉ là cảnh báo điểm mù ở VN với xe 2B thì hơi bất khả thi, không hửu dụng lắm. Có nhiều cái áp dụng nước nầy được, nhưng không áp dụng được nước khác ....

Cái mà em thật sự mong muốn là luật giao thông phãi phạt thật nặng những hình thức vi phạm có thể gây nên tai nạn , thí dụ như ngược chiều, lùi cao tốc, vượt đèn đỏ, cồn, chất cấm mà cầm lái ...cứ phạt vài triệu thậm chí cả chục triệu không thấm gì đâu. Và ai cũng như nhau 2B cũng như 4B, không vì xe to đền xe bé được . Chắc bác cũng có xem về việc che bản số .....và dùng bản số xe khác em đã có viết hình phạt thế nào bên xứ em

Một câu chuyện có thật, và chính em trải nghiệm. Em vừa ra khỏi chổ đậu (trước xe em có xe), và ngay đó có đường dành cho bộ hành, em vừa nhấn ga là nó toé màng hình, hú một tiếng rồi giật .... như ngựa...để thắng lại. nhìn thấy một đứa bé vừa đi qua cắt đầu xe. Do đó em luôn để chức năng nầy

Cám ơn bác đã chia sẽ

Hạng F
3/10/15
9.830
12.084
113
em không biết các bác sao chứ em thấy cái này hữu dụng lắm, nhất là các trường hợp trời tối, mưa hoặc xe đạp, xe máy vượt lên. Cái của em thì nó chỉ chớp chớp, khi nào bật xi nhan thì nó mới vừa chớp vừa kêu nên cũng không nhức đầu lắm.
Cái này quá tốt ấy chứ.
Nhưng nên xài theo xe.
Còn ai đã xài gắn thêm, tự động sẽ ớn ngay. Tít tít tá lả, gỡ ko được mà gắn không xong.
Xe không có sẵn thì thà ịn cái gương nhóc lên gương hậu lớn còn đỡ hơn là ham hố gắn cái này.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Cái này quá tốt ấy chứ.
Nhưng nên xài theo xe.
Còn ai đã xài gắn thêm, tự động sẽ ớn ngay. Tít tít tá lả, gỡ ko được mà gắn không xong.
Xe không có sẵn thì thà ịn cái gương nhóc lên gương hậu lớn còn đỡ hơn là ham hố gắn cái này.
Cái khác nhau là tự chính hãng đồ theo xe, còn độ chế ...em nghĩ cũng Ok thôi.có điều là đừng cang thiệp vào thắng vì sẽ ảnh hưởng đến ECU. Có thể 4 trước, 4 sau thêm 4 cái mỗi bên cửa và tập trung . thế là các bác có 'vòng đai bảo vệ' nếu được các xe cũ chế biến thì OK (cở 10 năm trở đi) .... Nên nhớ là em không can thiệp vào ECU nha ... em thí dụ
Điểm mù trên xe ô tô là gì? Có nên trang bị hệ thống cảnh báo điểm mù
và hoàn toàn độc lập

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.830
12.084
113
Cái khác nhau là tự chính hãng đồ theo xe, còn độ chế ...em nghĩ cũng Ok thôi.có điều là đừng cang thiệp vào thắng vì sẽ ảnh hưởng đến ECU. Có thể 4 trước, 4 sau thêm 4 cái mỗi bên cửa và tập trung . thế là các bác có 'vòng đai bảo vệ' nếu được các xe cũ chế biến thì OK (cở 10 năm trở đi) .... Nên nhớ là em không can thiệp vào ECU nha ... em thí dụ
View attachment 2596101 và hoàn toàn độc lập
Hay, còn ngoài garage có làm ECU không thì không biết, cứ cái nào nhanh, ẩu, dễ thì nó làm.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Hay, còn ngoài garage có làm ECU không thì không biết, cứ cái nào nhanh, ẩu, dễ thì nó làm.
Không đâu, theo em thì phải có trình độ mới chế độ, chứ tay ngang thì banh xe, .. cháy nhà như chơi. Học hành là nơi đó, cái nào cũng phải coí bài bản hết. Nhất là độ chế

• Like
Reactions: Perenco