Hạng B2
18/1/19
312
145
86
33
Phú Mỹ mềnh ko nghĩ là 1 năm đâu bác...sợ 7 đến 8 năm ah:D:D:D Tổ lái nó PR ồn ào để bán đất thôi..bán xong nó rút đi thì lại lạnh như Bắc Cực ngay ấy mà
Phú Mỹ theo em nghĩ có lên hay không tùy đoạn. Ở Núi Dinh , Hắc Dịch hay TT Phú Mỹ, hoặc KV KCN Phú Mỹ hoặc Cảng Cái Mép nữa. Cần nắm chắc quy hoạch kèm theo tiến độ làm quy hoạch ở KV đó thì theo em lướt 8 tháng còn được chứ không cần chờ 7-8 năm đâu.

Tập Lái
22/1/19
20
3
3
thì nói bác rồi...nó về đông PR ồn ào tạo thị trường tăng giả để nó bán đất thoát hàng...sau khi bán hết thì nó rút... lúc đó bác sẽ thấy lạnh ngắt vài năm
em thấy không đến nỗi vậy....theo ý kiến của em thì : Phú Mỹ cũng vừa lên thị xã, cảng Quốc tế Cái Mép - Thị Vãi cũng đang trong quá trình hoàn thiện, lượng người đổ về sẽ đông đúc hơn, nhân công sẽ cao mà nhân công cao thì sẽ dẫn đến nhu cầu mua đất xây nha :D nên sẽ không đến nỗi lạnh ngắt vài năm đâu. mà đầu tư đất nền chỗ nào ngon không cần xây dựng mình mua vứt đó hưởng ứng thị trường 1-2 năm này sẽ ok :D

Hạng F
12/10/16
7.628
6.528
113
Bên ĐN kinh thật. Toàn lấy cha nó cả đất rừng, đất nông nghiệp rồi xẻ lô ra bán giấy tay. Đưa lên fb rao bán ầm ầm, đưa cả hình chụp bản đồ quy hoạch màu xanh màu vàng (không phải màu hồng ONT hay ODT) công khai. Ko bao giờ quên kèm theo slogan bất hủ "vị trí chiến lược" nữa chứ! Chắc là công nhân họ mua rồi liều xây cái chòi trên đó, từ từ nắn dần thành cái nhà cấp 4 he he
Ở SG cũng vậy thôi anh, 10 vụ thì khui ra 1 vụ lấy lệ
Sau khi đông đúc thì nó sẽ là "khu dân cư hiện hữu hình thành từ lâu"

Hạng F
12/10/16
7.628
6.528
113
Phú Mỹ mềnh ko nghĩ là 1 năm đâu bác...sợ 7 đến 8 năm ah:D:D:D Tổ lái nó PR ồn ào để bán đất thôi..bán xong nó rút đi thì lại lạnh như Bắc Cực ngay ấy mà
Phú Mỹ e lượn qua hồi năm ngoái, e bảo mua đi nhưng Vk e nó can bảo xa Sì Gòn quá :).
Mắt e ko biết sao nhưng: ngoài cái BigC ngã tư VT thì mãi tới khu này mới có 1 cái Coop Mart hoành tráng. ;)

Hạng F
12/10/16
7.628
6.528
113
Nó bao giấy phép xây dựng, chụp ảnh ông gđ cty BĐS bàn giao hợp đồng phiếu thu tiền với khách hàng kèm photo sổ chung đất rừng. Cam kết sau 3 năm lên thổ cư. share rầm rầm, khách ít tiền cứ mua xây nhà. sau này tranh chấp với nhà nước thì cty đổi tên chuyển chỗ.
Khác gì miệt giáp Long An đâu bác, lình xình rầm rộ báo chí 1 time giờ cũng lặng thinh có giải với tỏa dc hết đâu

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Phú Mỹ e lượn qua hồi năm ngoái, e bảo mua đi nhưng Vk e nó can bảo xa Sì Gòn quá :).
Mắt e ko biết sao nhưng: ngoài cái BigC ngã tư VT thì mãi tới khu này mới có 1 cái Coop Mart hoành tráng. ;)
Câu chuyện của PM ko phải là câu chuyện ngắn hạn: phải cỡ 5-8 năm mới ầm ầm đc. ai chơi dài hơi thì chơi. chứ đòi 1 đến 2 năm ăn dày thì vô cùng phiêu lưu

Tập Lái
22/1/19
20
3
3
em vừa đi tháng qua thấy hạ tầng ở thị xã Phú Mỹ cũng ok rồi mà, thị xã Phú Mỹ nằm ngay khu CN mà anh :D với lại ngay cổng khu CN sẽ xây một TTTM lớn ở đó nữa :D tiện ích cũng đầy đủ hết rồi, vừa mọc lên cái trung tâm Thaco ở đó nữa :D