Thảo Luận điều hòa của LAC

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
em có ông bạn đi lac 1.6 đã được 9000 km, nhưng cái điều hòa hầu như không mát mấy, không biết có phải hiện tượng chung của LAC không, các bác đi LAC cho ý kiến với, thấy bạn em nó bảo là chỉ mát khoảng một tháng đầu thôi

Hạng B2
17/8/04
156
1.266
93
HCMC
RE: điều hòa của LAC

Bị dơ lọc gió đấy, chứ em đang chạy 1.6 đây, lạnh thấu xương, tòan phải để ở mức giữa, quạt mức 1 or 2 là tối đa. Bác bảo bạn bác nên lấy gió trong, đừng lấy gió ngòai.

Hạng B2

Khẳng định luôn.
Trích đoạn: tuanhtv

Bị dơ lọc gió đấy, chứ em đang chạy 1.6 đây, lạnh thấu xương, tòan phải để ở mức giữa, quạt mức 1 or 2 là tối đa. Bác bảo bạn bác nên lấy gió trong, đừng lấy gió ngòai.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

tks các bác, để em bảo thằng bạn em nó kiểm tra lại, nhưng hình như nó để lấy gió trong cũng không được mát lắm thì phải

Hạng B2
17/8/04
156
1.266
93
HCMC

Chắc là không được đâu bác Awake ạ, em chỉ đoán thôi nhé, vì lọc nhớt nó còn không thay miễn phí nữa là.

Tập Lái
14/6/05
46
0
0
49
Hà Nội

Trích đoạn: m323

tks các bác, để em bảo thằng bạn em nó kiểm tra lại, nhưng hình như nó để lấy gió trong cũng không được mát lắm thì phải

trước hết bác cần xem lại ngay lọc gió.

sau đó, theo em nghĩ là thông thường nên hạn chế dùng gió ngoài bởi vì nó sẽ kéo theo nhiều bụi bẩn --> chóng phải thay bộ lọc

14/9/04
12
0
0

Trích đoạn: tgdlytruong

Khẳng định luôn.
Trích đoạn: tuanhtv

Bác cho hỏi nêu đi đường dài mà cứ lấy gió trong hoài thì có sợ bị tắt thở vì thiếu ô xy không? Theo em hiểu thì khi lấy gió trong thì luồng không khí sẽ chỉ luẩn quẩn trong khoang xe. Theo Manual của xe Matiz thì chỉ sử dụng chế độ lấy gió trong trong khoảng thời gian ngắn để làm lạnh nhanh và tránh khói bẩn từ môi trường lọt vào v.v.

Mong các bác chỉ giúp.[8|]

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

chịu khó bật tắt đi, ấn mỗi cái nút mà bác cũng phải phân vân ;). lúc nào đi qua chỗ thoáng mát, ko khí trong lành thì bác lấy gió ngoài, lúc nào chui vào chỗ bụi, khói ... thì lấy gió trong.

Hạng B2
17/8/04
156
1.266
93
HCMC

Em thì cứ để lấy gió trong suốt, nhưng đến những chỗ trong lành thì hạ kính xuống một tí để thưởng thức không khí trong lành thôi.