Hạng B1
21/1/18
54
68
18
  • CẬP NHẬT
E đã vào hãng xịt rửa dàn nóng vì từ lúc mua tới giờ chưa bg vệ sinh cái này, mà nó là là cái mớ hứng đạn đầu tiên của xe, kiểm tra lốc, gas, dàn lạnh đo đạc kỹ. Kết quả điều hoà tốt, lạnh sâu. An tâm lốc tốt và ko bị hư bất kỳ bộ phận nào. Lúc về e có xịt nước xối xả lên capo, xịt thẳng cảm biến "giả lập mưa" thì tới giờ ko thấy hiện tượng đã bị. Điều đáng nói nữa là sau khi xịt dàn nóng, độ lạnh còn tốt hơn cả trước giờ. :p
Có khả năng là cái dàn nóng nó dơ quá sau 1 lần lội nước lên nắp capo. Em sẽ theo dõi thêm & cập nhật chi tiết để có anh em nào chưa bị tình huống quái dị này nếu 1 ngày nọ có rơi vào trường hợp trên sẽ tìm thấy post này để xử lý ạ.
Điều hoà Elantra 2018 đi mưa về hôm sau nổ máy bật AC không lạnh, xin cách xử lý

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
"Nhưng khổ cái là nó ko bị hư, ngày nắng thì nó lạnh ngắt, chạy cực kỳ trâu bò, chỉ có khi nào đi mưa về đậu trong nhà là hôm sau nổ máy bật AC nó ko lạnh, quạt dàn nóng cũng ko quay, phải đi 15 20p hoặc trời khô ráo lên là nó mới lạnh."

Lần sau bị nữa bác đừng nổ máy xe mà kêu xe cứu hộ tới kéo xe đến hãng kiểm tra nhé.