Hạng D
30/12/18
1.371
30.239
193
33
Nhiều khi mở cửa sổ trời, đóng không hết thì nó cũng tự động lấy gió ngoài

• Like
Reactions: duyhuynh82
Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
Xe em Sedona cũng bị hệt như bác, ở chế độ tự động, xe lấy gió ngoài quá sớm so với các dòng xe khác.

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Nhiều khi do để nhiệt độ trong xe cao hơn nhiệt độ ngoài trời nhưng không quá cao nên cảm biến nhiệt độ điều chỉnh liên tục.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.536
113
36
1 là ron cửa hở, 2 là quên lên hết kính hoặc hé cửa sổ trời, 3 là chở đông người cạn oxy, 4 đi bảo hành cảm biến hihi

Hạng D
9/1/15
2.573
3.868
113
40
Bác xe coi chừng cửa bị hở đâu đó or cửa sổ trời chưa kéo vô hết.
Hôm rùi đi con elantra của thèn bạn y chang.mang vô ông hd Bến Tre chú cố vấn gì đó chỉ xong kiểm tra phát chạy êm ru

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mình thấy các bác chạy xe rất khoái để lấy gió trong một cách mặc định. Không hiểu tại sao? Tiết kiệm bộ lọc gió máy lạnh hả các bác?
Mình thì cứ auto gió ngoài, khi nào đường bụi quá mới lấy gió trong thôi. Đi xe mà thiếu oxi thì mệt còn hơn là 1 đêm cày 3 phát nữa các bác.

• Like
Reactions: icemain and 4shell
Tập Lái
13/1/22
17
11
3
42
Mình thấy các bác chạy xe rất khoái để lấy gió trong một cách mặc định. Không hiểu tại sao? Tiết kiệm bộ lọc gió máy lạnh hả các bác?
Mình thì cứ auto gió ngoài, khi nào đường bụi quá mới lấy gió trong thôi. Đi xe mà thiếu oxi thì mệt còn hơn là 1 đêm cày 3 phát nữa các bác.
EM đồng ý quan điểm của bác, nhưng em lại thích để gió trong, vì điều kiện đường VN thì bụi nó là đặc sản rồi. Chỉ khi nào trời mưa thì em mới lấy gió ngoài mà thôi. Nếu đi đường ít bụi thì thỉnh thoảng hạ kính xuống rồi thò tay ra ngoài một ít cho mát tay tiện thể vớt ít oxy vào trong luôn.
Còn vấn đề tự lấy gió ngoài thì nó là 1 cái chế độ rất tốt. Từ những năm 2000 thì thằng Mez nó đã làm chế độ này rồi

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
11/2/11
1.304
2.371
143
www.falkentire.com
Bụi, mùi cống, mùi khói xe máy.

Lấy gió ngoài vài bữa cái lọc gió nghẹt toàn lá cây, rác. Lại lọ mọ chui xuống tháo tháo lắp lắp vệ sinh.

• Like
Reactions: trác đông lai