Luật Giao Thông Điều lệ của chú xxx

Tập Lái
15/8/08
1
0
0
RE: Điều lệ của chú xxx

Em ở HN, đi đường thấy người đi xe máy không gương cũng nhiều, trong đó cũng có xxx, đặc biệt là CĐ và CSGT. Các bác cho em hỏi có quy định nào cho xxx đi xe không cần gương không?

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: laptop

Trích đoạn: vutranuy

Bác có thấy XXX đua đường ngược chiều, lấy rắn cạp nong gõ bồm bộp vô kính xe bảo tấp vô lê chưa? Em bị rồi á:(:(

Tôi bị một lần tương tự, nhưng sau một hồi đấu lý thì xxx phải chịu thua để tôi đi, khi đó tôi lấy lý do là đồng chí đã vi phạm an toàn giao thông, gây nguy hiểm cho người đi đường, cho tôi và cho chính đồng chí đấy. Trong khi lỗi của tôi do là đồng chí đấy "đoán" xe tôi hết hạn kiểm định :), nên vác xe máy chạy đuổi theo, chạy chữ chi ngay trước mũi xe để chặn, không thể hiểu được là vì sao người ta dám mạo hiểm tính mạng đến thế!

có quyền bắt chứ bác. ng ta đang thi hành công vụ thì đường cấm đường ngược chiều đều đi đc tuốt. nhưng cái quan trọng là fải bật còi ưu tiên. nếu đồng chí đó dí bác mà bật còi lên thì dù có chạy ngc chiều vẫn đúng luật.

hùi xưa anh mình lái xe tù đường 3/2 đông toàn fải chạy làn ngược chiều để về giao fạm mà :D:D:D

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Trích đoạn: bestwestnmq

có quyền bắt chứ bác. ng ta đang thi hành công vụ thì đường cấm đường ngược chiều đều đi đc tuốt. nhưng cái quan trọng là fải bật còi ưu tiên. nếu đồng chí đó dí bác mà bật còi lên thì dù có chạy ngc chiều vẫn đúng luật.

hùi xưa anh mình lái xe tù đường 3/2 đông toàn fải chạy làn ngược chiều để về giao fạm mà :D:D:D

Em biết XXX có quyền chạy ngược chiều, nhưng nếu có kiu tấp vô lề thì đâu cần phải gõ dùi cui bồm bộp vào vợ hai của em thế, em xót...:(:(

Tập Lái
1/6/08
39
1
0
53
Ha Noi City
www.205club.com.fr

Trích đoạn: vulture

Em ở HN, đi đường thấy người đi xe máy không gương cũng nhiều, trong đó cũng có xxx, đặc biệt là CĐ và CSGT. Các bác cho em hỏi có quy định nào cho xxx đi xe không cần gương không?
Đây là 1 thực tế đáng buồn về sự tuân thủ và thực thi pháp luật và điều đáng buồn hơn là chưa có lời giải nào cho thực tế này

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Xe Dream lùn thì lấy đâu ra còi ưu tiên bác! Còn nếu dùng xe chuyên dụng có còi đèn thì mình phải tự động mà tấp vào lề rồi :)