Hạng C
8/7/07
862
17
0
Dự kiến là cuối tuần này (17/8) em sẽ lấy xe (cũ, đã rút hồ sơ gốc và đăng kiểm gốc) từ SG về ĐNẵng. Em định là T2 tuần đến (18/8) sẽ đi đăng ký và đăng kiểm.

Em nhờ các bác (nhất là các bác ở Đà Nẵng) tư vấn giúp em các bước để đăng ký và đăng kiểm sao cho nhanh gọn nhất, để kịp trước ngày tăng phí trước bạ 25/8. Liệu chỉ còn 1 tuần em có làm kịp ko?

P/S: em ở quận Hải Châu. Nhờ các bác chỉ giúp em đường đi nước bước càng cụ thể càng tốt, thứ tự các bước như thế nào, vì em mới mua xe lần đầu tiên. Cám ơn các bác.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
RE: ĐNẵng: giúp em ĐKý, ĐKiểm

Bước 1:Đến Chi cục thuế quận HC nộp phí trước bạ.
Bước 2:Đến phòng CSGTCATP sang tên(thay Cà-vec mang tên bác) và bốc biển số mới
Bước 3:Đến TT đăng kiểm xe cơ giới ĐN đăng kiểm để lưu hành(sổ mới sẽ mang tên bác)
Bước 4:Cho bia chảy ào ào(hơi tốn kém chút).HẾT

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)

Ông này tên Quàng 0913401505, cò ĐKiểm, bác nói tình trạng của bác, xong hỏi cái giá luôn. Bác khỏi phải làm cho cho mệt. ko bao nhiêu đâu bác àh.

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: a_ma_nguy

Bước 1:Đến Chi cục thuế quận HC nộp phí trước bạ.
Bước 2:Đến phòng CSGTCATP sang tên(thay Cà-vec mang tên bác) và bốc biển số mới
Bước 3:Đến TT đăng kiểm xe cơ giới ĐN đăng kiểm để lưu hành(sổ mới sẽ mang tên bác)
Bước 4:Cho bia chảy ào ào(hơi tốn kém chút).HẾT
Nghề chơi cũng lắm công phu chứ không đơn giản như lầy đâu:
Đúng 7h30 có mẹt tại Cục thuế HC xin 2 tờ khai nộp thuế TB khai vào (nhớ viết nhanh nhanh tí để kịp đi chuyến đầu tiên). Nộp vào cho cu hay cô CBT nào đó rồi hỏi nhỏ nhẹ: Giúp em tính thuế xe lầy bao nhiêu đạn để em chuẩn bị. Nghe được số tiền nộp thuế xong thì ra ngoài lề đường uống cóp phi chờ 30 phút rồi quay lại nhận hồ sơ. Trễ nhất là 9h30 là xong ở CCT (nhớ là éo cho tiền ai ở đây hết nghe Bác-vì nhân dân phục vụ):D
Đánh xe ngay xuống Đường Nguyễn Chí Thanh (ngay cổng Cục Đường bộ V-Hướng Đông) gặp tiếp 1 quán cóp phi vỉa hè và đây chính là thủ phủ của các Bố cà số sườn số máy. Gặp 1 trong số các Bố lầy và lói rằng: Cà số và khai đăng ký cho em, nhớ thuê cà thêm 1 bộ số sườn số máy cất vô bóp để lên đăng kiểm. Lúc này Bác làm tiếp 1 ly cà đen hay sữa gì đó tùy thích (chờ cho máy xe nguội để cà số) và nhớ nà chẳng nàm gì thêm ở đây vì Tiền nàm hết rồi:D. Cà, khai xong thì nhờ nuôn các Bố lày gọi điện trước đến Tổng hành dinh cho các Anh và sau đó nà trả tiền (200 ngàn em mới nàm hôm 10/07). Lúc này Bác là Vip vì được dẫn đường bằng Wave xịn đến Tổng hành dinh ở Lý Tự Trọng bởi 1 trong số các Bố cà số. Đến đây Bố cà số chỉ lộp HS cho Anh lào thì đích thân Bác cầm lộp cho Anh đó. Rẹt rẹt 2 phút xong nhanh hơn cả xe máy (có tiền nó sướng thế đó Bác). Đến lúc này có 2 phương án lựa chọn:
Vào nạp hồ sơ luôn rồi ấn số gặp biển 13 ráng chịu.
Đánh xe về nhà cất cho an tâm rồi đi xe máy đến lại Lý Tự Trọng. Cầm HS vào phòng nộp ngồi ngó chơi xem người nạp HS hiện tại bấm ra số mấy. Nếu nó bấm 13 rồi thì Bác nộp ngay HS mình vào để bấm sau nó vì ít khi tử 2 lần. Còn nếu nó bấm toàn biển đẹp thì thôi cầm HS về thắp hương cho Ông Bà phù hộ rồi 13h30 lên lại canh me tiếp (Em áp dụng P/án lày và bấm được 7 nổi :D). Bấm xong lấy biển số ngay và giấy hẹn chờ ngày lấy cà vẹt.
Tiếp sáng hôm sau lên đăng kiểm ở Hòa Minh càng sớm càng tốt để làm thủ tục đăng kiểm (nếu nhanh thì mất 1 buổi) xong vi vu khi nào có Cà vẹt lên lấy sổ đăng kiểm (ở đây cũng không chung chi gì hết nghe Bác, cứ khâu nào rớt thì về làm lại cho ngon vì tính mạng của mình gắn liền với con xe và xe gia đình thì chẳng ai vặt Bác đâu-Em không bao giờ chi)

Hạng C
8/7/07
862
17
0

@ALL: tks các bác.

@thanhpx: cám ơn bác nhiều nhé. hướng dẫn của bác ko thể chi tiết hơn

à, có phải chi cục thuế HC ở đường NTMK ko bác? Còn tiền chi cho cò khi đi đăng ký chẳng lẽ tất tần tật chỉ có 200k thôi sao?[8|]
còn nếu em ko đến đường NCThanh (em ko biết chỗ đó[&:]) mà đến thẳng Lý Tự Trọng thì ở đó có các "bố cà số" ko?

em gà lắm vì ngay cả xe máy em cũng chưa từng đi đăng ký bao giờ:(

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: osfan

@ALL: tks các bác.

@thanhpx: cám ơn bác nhiều nhé. hướng dẫn của bác ko thể chi tiết hơn

à, có phải chi cục thuế HC ở đường NTMK ko bác? Còn tiền chi cho cò khi đi đăng ký chẳng lẽ tất tần tật chỉ có 200k thôi sao?[8|]
còn nếu em ko đến đường NCThanh (em ko biết chỗ đó[&:]) mà đến thẳng Lý Tự Trọng thì ở đó có các "bố cà số" ko?

em gà lắm vì ngay cả xe máy em cũng chưa từng đi đăng ký bao giờ:(
Em hỏi thiệt chứ Bác không phẻ dân Quản Nôm Đà Nẽng hả :D
Cục thuế HC: Nằm ở đường Phan Đình Phùng. Đường này vuông góc đường Nguyễn Chí Thanh.
Chỉ tốn cho cò đúng 100 (Đà Nẵng làm ăn khó khăn lắm Bác) chớ kg phải 200 vì tiền công cà 2 bộ số sườn, máy hết 8 chục và khai tờ khai đăng ký hết 2 chục.
Phải bắt buộc đến Nguyễn Chí Thanh. Đường này song song đường Lê Lợi và chỗ cà số này nằm ngay góc ngã tư Nguyễn Chí Thanh-Lý Tự Trọng chỉ cách chỗ nạp HS 200 mét thôi (1 và chỉ 1 chổ duy nhất cà số sườn, máy mà Phòng CSGT CA TP Đà Nẵng chấp nhận. Anh ở trong còn em ngoài mà :D).
Gà giết gì Bác quan trọng hóa vấn đề quá. Bác cứ tự đi làm, cái gì không biết thì ta hỏi người biết cứ thế mà ụi tới. Để thuận tiên Bác nên phôtô trước vài bộ CMND, HKhẩu, tất cả giấy tờ gì liên quan đến xe đề phòng các Anh thấy Bác gà quá hù dọa hỏi thì trình cho các Anh :DSĐT của em: 0905180190- tên Thanh có gì nữa Bác cứ gọi em sẽ giúp.

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Em không ở ĐN nhưng nói như bác THANH PX cũng đúng, bác cứ tự cà số đi, nếu xe đổi sổ đk thì chỉ cần một bộ, chưa đổi sổ thì 2 bộ, nộp thuế trước bạ, đăng ký biễn số và lên đăng kiểm đn. Cứ như vậy đi

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

À, em quên, nếu có khó khăn gì bác cứ alo cho em : 0905282559, em sẽ chỉ dẫn rồi em ghé đà nẵng AE mình làm chầu bờ sông thôi

Hạng C
8/7/07
862
17
0

@thanhpx, binhcar: tks các bác nhiều. có gì vướng mắc em sẽ gọi nhờ 2 bác tư vấn tiếp

Hạng C
8/7/07
862
17
0

cho em hỏi thêm chút:[8|]

- xe này sẽ ko đứng tên em, mà sẽ đứng tên u em, thì ở bước nào em có thể đi làm thay, bước nào u em phải trực tiếp có mặt? (nộp phí trước bạ, nộp hồ sơ, bấm số, đăng kiểm...)
- Trong tờ khai lệ phí trước bạ, ở mục 'Trị giá tài sản" thì mình khai theo giá ghi trong hóa đơn phải ko? (vì em mua xe cũ do 1 cty tư nhân ở SG đứng tên, nên có hóa đơn)
- mua xe cũ của cty chắc em cũng chỉ phải nộp trước bạ 2% thôi đúng ko các bác?