Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng
RE: ĐNẵng: giúp em ĐKý, ĐKiểm

Trích đoạn: osfan

cho em hỏi thêm chút:[8|]

- xe này sẽ ko đứng tên em, mà sẽ đứng tên u em, thì ở bước nào em có thể đi làm thay, bước nào u em phải trực tiếp có mặt? (nộp phí trước bạ, nộp hồ sơ, bấm số, đăng kiểm...)
- Trong tờ khai lệ phí trước bạ, ở mục 'Trị giá tài sản" thì mình khai theo giá ghi trong hóa đơn phải ko? (vì em mua xe cũ do 1 cty tư nhân ở SG đứng tên, nên có hóa đơn)
- mua xe cũ của cty chắc em cũng chỉ phải nộp trước bạ 2% thôi đúng ko các bác?
Chỉ có 1 bước: Nạp HS vào CA bấm số lấy biển số, giấy hẹn thì phải có mẹt U Bác. Các bước khác Ác Bu ở nhà chơi cho khỏe Bác đi làm.
Bác ghi trị giá TS đúng như hóa đơn nhưng cục thuế sẽ không căn cứ vào giá đó để tính thuế (nếu giá đó thấp hơn giá qui định của CT)

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Bước nào B cũng làm thay được nhưng nhớ cầm hộ khẩu và chứng minh thư của U đi theo nhe. Bác cứ khai theo hoá đơn. Hôm qua em đi đóng trước bạ cho thằng bạn, camry đời 88, qua hai đời chủ, lần đầu sài gòn áp giá 200 triệu, lần sau đồng nai áp giá 150 triệu năm 2000 thế mà bà ở chi cục thuế chổ em đòi áp giá 200. Em điên lên bảo bà đưa tôi 180 tôi cho xe luôn. Em chỉ vào hai cái hoá đơn thuế cũ bảo là 150 triệu cách đây 8 năm mà bây giờ bà bảo phải đóng thuế 200 à. Thế là em đóng theo 80 ( trong hoá đơn, dù mua 130)
À, B để ý có cái hoá đơn cũ xem hồi trước đóng bao nhiêu mà cãi với thuế nếu nó áp gia linh tinh. Chúc bác hoàn thành nhiệm vụ

Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: osfan

Dự kiến là cuối tuần này (17/8) em sẽ lấy xe (cũ, đã rút hồ sơ gốc và đăng kiểm gốc) từ SG về ĐNẵng. Em định là T2 tuần đến (18/8) sẽ đi đăng ký và đăng kiểm.

Em nhờ các bác (nhất là các bác ở Đà Nẵng) tư vấn giúp em các bước để đăng ký và đăng kiểm sao cho nhanh gọn nhất, để kịp trước ngày tăng phí trước bạ 25/8. Liệu chỉ còn 1 tuần em có làm kịp ko?

P/S: em ở quận Hải Châu. Nhờ các bác chỉ giúp em đường đi nước bước càng cụ thể càng tốt, thứ tự các bước như thế nào, vì em mới mua xe lần đầu tiên. Cám ơn các bác.

Chúc mừng bác mới cưới vợ 2, bác thanhpx chỉ dẫn cụ thể quá rồi, em chẳng còn gì để tư vấn nữa, khi nào rảnh mời bác ghé topic AE OS miền Trung giao lưu tí nhé :D

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: binhcar

Bước nào B cũng làm thay được nhưng nhớ cầm hộ khẩu và chứng minh thư của U đi theo nhe. Bác cứ khai theo hoá đơn. Hôm qua em đi đóng trước bạ cho thằng bạn, camry đời 88, qua hai đời chủ, lần đầu sài gòn áp giá 200 triệu, lần sau đồng nai áp giá 150 triệu năm 2000 thế mà bà ở chi cục thuế chổ em đòi áp giá 200. Em điên lên bảo bà đưa tôi 180 tôi cho xe luôn. Em chỉ vào hai cái hoá đơn thuế cũ bảo là 150 triệu cách đây 8 năm mà bây giờ bà bảo phải đóng thuế 200 à. Thế là em đóng theo 80 ( trong hoá đơn, dù mua 130)
À, B để ý có cái hoá đơn cũ xem hồi trước đóng bao nhiêu mà cãi với thuế nếu nó áp gia linh tinh. Chúc bác hoàn thành nhiệm vụ
Em đố Bác vô CA mà không có mặt chính chủ mà làm được, ngoại trừ Bác chung tiền cho cò hay con ông to bà lớn thì em không nói nhé :D

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Được chứ Bác, có ủy quyền là ok thôi mà.

Hạng D
4/10/04
2.526
704
133
Đà Nẵng

Bác Nguyễn nói tới 2 từ "ỦY QUYỀN" coi chừng làm cho Bác Fan rối trí thêm (Bác đọc lại thớt này). Con với U ăn cùng mâm, ngủ cùng nhà, tạm trú 1 địa chỉ trong 1 hộ khẩu mà ủy quyền làm gì cho mất công hở trời :D

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Em thì chẳng có gì cả nhưng mấy lần em làm giúp ở chổ em rồi. Đơn giản như vụ đóng trước bạ thế thôi. Cương nhu đúng lúc B à.

Hạng C
8/7/07
862
17
0

cám ơn tất cả các bác nhé. Tình hình là hôm nay rảnh em lò mò đến quán cafe ngay bên cạnh cổng khu đường bộ V, xin được số đt của anh cò. Em gọi hẹn ảnh T2 và hỏi 1 số thứ, mới đầu ảnh cũng nói cần phải có u em trực tiếp có mặt, sau bảo chỉ cần cầm CMND+HK cũng được:)

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Tình hình vợ hai B thế nào rùi? Đã lấy biễn sô chưa?

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: binhcar

Tình hình vợ hai B thế nào rùi? Đã lấy biễn sô chưa?
cám ơn bác binhcar và tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Nhờ có các bác chỉ bảo mà em đăng ký và đăng kiểm chỉ trong vòng 1 ngày (hôm qua, T2), đã có biển số. CA họ hẹn ngày mai lên lấy cavet:)
1 lần nữa thanks các bác