Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41
RE: Đồ chơi trong xe có nguy hiểm khg?

10s là lột xong cái DVD luôn á Bác dawn[8|] kinh thế !!!

Em nghĩ ô tô thường đỗ có bến có bãi nên vụ đập kính chôm DVD chắc k có đâu. Tụi nó lợi dụng vặt tai nhanh và hiệu quả hơn nhiều

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Trích đoạn: eMAX

10s là lột xong cái DVD luôn á Bác dawn[8|] kinh thế !!!

Em nghĩ ô tô thường đỗ có bến có bãi nên vụ đập kính chôm DVD chắc k có đâu. Tụi nó lợi dụng vặt tai nhanh và hiệu quả hơn nhiều

Nếu đậu có bãi đàng hòang thì đúng là yên tâm, nhưng gặp phải cái bãi đỗ xe như ở Hồ Cốc thì lòng dạ đâu mà tắm biển : chỗ để xe xa bãi biển cả trăm mét, chả có bảo vệ gì ráo - nếu xe có tài riêng thì bác tài mắc võng nằm đó trông chừng - còn như gia đình mình thì ....hổng lẽ bắt v1 giữ xe ? Còn bỏ liều xe ở đó, nói sui mồm ....nhỡ có thằng lượm ve chai nào đi ngang, nhìn vô xe thấy món đồ - đối với họ là cả năm thu nhập - nổi lòng tham, lấy que sắt bới rác quất cho cái rẻng!! Thế là xong ngay trong vòng 10''.
Nhức đầu thiệt, của cải ám ảnh quá!!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Chẳng qua cái trò bẻ gương còn kiếm được tiền nên chúng nó chưa chú ý đến đồ nghề trong xe đó thôi,chứ nếu chúng nó chuyển hướng thì cái DVD là cái thứ đáng ngắm nhất đấy các bác ạ.Kính hông thì gõ phát là bể luôn,đầu thì tháo phút mốt.
Do vậy các bác cũng không nên chủ quan,nhất là túi,laptop,điện thoại,máy ảnh và những tài sản giá trị chúng ta không nên để hớ hênh,lộ liễu trong xe,dễ gây lòng tham cho những kẻ gian manh.
Bên NN,ít có trò vặt gương,nhưng đập kính lấy đồ thì phổ biến như bên nhà mất gương đó các bác.Bản thân em bị đập kính lấy đồ 2 lần rồi.:(:(:(

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Bác MINA nói đúng đấy ạ.
Đó là lý do vì sao mà radio và đầu DVD chính hãng trên những xe đời mới đều có code bí mật đi kèm. Có ăn cắp cũng không dùng được nên bọn trộm nó nản không ăn cắp nữa. Những loại đầu máy gắn thêm sau này đều có thể tháo được mặt điều khiển, khi nào đậu xe những chỗ không an toàn thì tháo ra mang theo người. Cũng là một cách làm cho bọn đạo chích không muốn ăn cắp nữa, chứ không có cách nào chống lại được. Em chẳng phải trộm mà cũng chỉ mất hơn 2 phút để tháo cái đầu DVD trong xe thì các bác biết nó dễ thế nào.
Các bác nên cảnh giác, những thứ có giá trị thì cất vào cốp xe chứ đừng để hớ hênh. Khi đi đến những thành phố lớn ở Mỹ, đôi khi em còn không dám để áo khoác trong xe. Món đồ mất không đáng giá bằng cái kính xe, nhưng bọn trộm thì nó quan tâm quái gì.

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Nghe các bác nói, tớ mới thấy gắn DVD trong xe là khg nên vì nó làm mình lo lắng, mất vui . Tuy nhiên, tớ có cách này nhé : mua DVD loại portable, khi đi đường cắm cho mấy nhóc coi, đến nơi đem theo vào khách sạn luôn, tiện đôi bề . Hi hi ...các bác thấy thế được khg ạ ?

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

Chơi DVD lại còn phải tháo ra tháo vô thì cũng khổ thật, nhưng mà ở VN thì chắc phải làm thế cho nó an tâm. Rõ khổ !!! :(

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Nói chung là đồ chơi các bác để khu "bàn thờ" là OK, các bác có thể kiểm sóat được mà không bị ..."Baby/Girl in car" phá :D . Nhưng nhớ là có khỏang cách tí nhe, vì sờ cái này lại chạm cái khác thì chút xíu là thành chiến trường đấy bác hehe

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Em cũng đang phân vân giống bác, em xài cái DVD portable để ngay gần cái cần số, hixhix, nhìn bên ngoài vào thấy rõ mồn một là nó portable (xách tay) lun. Mỗi lần đậu xe là phải tháo chốt ra thật là mắc công nhưng em lo lắm, bây h tụi nghiện nhìu vô số. Nhưng em nghĩ trường hợp bác chơi DVD gắn vào luôn trong táp lô hay bắt vít lên trần xe thì không có lý do gì để sợ cả. Khó lấy lắm chứ bộ, cái CD xe em em cố gỡ hoài mà nó có ra đâu, dùng kẽm thọt vào nạy nạy như cách trên Youtube dạy mà cũng có lấy được nó ra đâu=> khó lấy + bán chẵng được bao nhiêu + rủi ro bị bắt cao = ko thằng ngu nào chôm đâu (chống chỉ định: thằng đó ngu quá sức tưởng tượng + uống thuốc liều)

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Các bạn ạ, mình chỉ bàn nhau xem có cách tốt nhất, yên tâm nhất để sử dụng đồ chơi trong xe thôi chứ nghĩ cho cùng, nếu sui thì chịu . Bọn ăn cắp vặt đâu có tính toán gì, đâu có biết mấy thứ trong xe cái nào rẻ, cái nào đắt (nếu chúng biết thì rõ là chuyên nghiệp rồi, mình miễn bàn). Mình chỉ sợ mấy tên nghiện tới cữ ....chỉ cần thấy trong xe có gói 3 số thôi cũng "có còn hơn khg", chơi luôn . Bàn mãi cũng bế tắc, theo mình thì chỉ nên đỗ xe nơi an toàn nhất có thể, trong xe khg nên để quá lộ liễu những thứ có giá ...như kiểu khoe của là ..có ngày .