Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng B2
2/3/15
115
143
43
47
Em muốn làm seatbelt lắm nhưng chưa thấy ai làm? Bác nào biết chính xác chornaof làm chỉ thấy mình với

Hạng D
21/12/08
2.707
46.118
113
Seat belt thì ko cần lắm vì e cứ ngồi ghế trước là thắt dây an toàn liền, như thói quen vậy. Nhiều khi chỉ chạy xe ra sân trước rửa mà cũng mò tay zô seatbelt nữa. Hi.
Zụ cảm biến,chắc ngâm cú them rùi nhờ các bác tư vấn tiếp
Dễ mà, theo e nha. Bác mua bộ cám ứng loại rời ngoài sẽ có 4 con sensor, xe e gắn 1 hàng 4 cái phía sau, nhưng để hiển thị như đèn theo xe thì bác gắn mỗi cái ở vị trí mỗi góc xe theo hình.
Sau đó xác định chân hiển thị đèn led trên đồng hồ của 4 đèn, lấy dây tín hiện led của bộ hiển thị 4 sensor đấu vào, sensor phía nào báo thì led phía đó sáng. Công chắc khoảng 500k đổ lại ( chưa tính bộ cảm biến).
Em không làm vì e thấy không cần thiết. Nếu bật liên tục thì sẽ kêu nhức đầu ( bởi vậy nó sẽ có công tắc on-off cho chức năng này). E nghĩ chỉ cần thêm cái camera bên phụ là ổn ( phía sau có sensor+camera de rồi), bên tài thì ngó cái đầu ra còn bao quát hơn :D.

Cái seatbelt bên tài thì kg nói rồi. Muốn chế đơn giản thì chỉ việc mua cái khóa seatbel có công tắc rồi đấu dây đèn vào led trên đồng hồ.
Cái khó là phải đấu vào ECU để khi chạy mà chưa đeo nó sẽ báo bong bong như chưa đóng cửa vậy. Bên phụ thì phải có sensor cho vị trí ngồi, vì khi không có ai thì nó không báo, còn có người ngồi mà không đeo nó mới báo. làm đc hết, chỉ tốn tiền thôi. Cần thì mua cái bộ ghế chỉnh điện của Lexus gắn vào thì ghế chỉnh điện+nhớ+báo seatbelt luôn.

• Like
Reactions: zorojp and te_te
Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
nắp che cho chốt khóa
Cái này tác dụng đóng cửa êm hơn tí và che chống nước vào chốt cửa nè
hinh2-jpeg.61931

hinh8-jpg.61937

hinh7-jpg.61936

ngoài ra còn chùm mốc ở trên treo vào tựa đầu dùng để treo đồ rất tiện...... em chưa rảnh để chụp....
Mấy này còn không anh Sơn ạh

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Dễ mà, theo e nha. Bác mua bộ cám ứng loại rời ngoài sẽ có 4 con sensor, xe e gắn 1 hàng 4 cái phía sau, nhưng để hiển thị như đèn theo xe thì bác gắn mỗi cái ở vị trí mỗi góc xe theo hình.
Sau đó xác định chân hiển thị đèn led trên đồng hồ của 4 đèn, lấy dây tín hiện led của bộ hiển thị 4 sensor đấu vào, sensor phía nào báo thì led phía đó sáng. Công chắc khoảng 500k đổ lại ( chưa tính bộ cảm biến).
Em không làm vì e thấy không cần thiết. Nếu bật liên tục thì sẽ kêu nhức đầu ( bởi vậy nó sẽ có công tắc on-off cho chức năng này). E nghĩ chỉ cần thêm cái camera bên phụ là ổn ( phía sau có sensor+camera de rồi), bên tài thì ngó cái đầu ra còn bao quát hơn :D.

Cái seatbelt bên tài thì kg nói rồi. Muốn chế đơn giản thì chỉ việc mua cái khóa seatbel có công tắc rồi đấu dây đèn vào led trên đồng hồ.
Cái khó là phải đấu vào ECU để khi chạy mà chưa đeo nó sẽ báo bong bong như chưa đóng cửa vậy. Bên phụ thì phải có sensor cho vị trí ngồi, vì khi không có ai thì nó không báo, còn có người ngồi mà không đeo nó mới báo. làm đc hết, chỉ tốn tiền thôi. Cần thì mua cái bộ ghế chỉnh điện của Lexus gắn vào thì ghế chỉnh điện+nhớ+báo seatbelt luôn.
Vụ ghế chỉnh điện hùi xưa e tính làm rồi. Lúc đó có bác nquynh độ xong bán xe thì tháo ra. Mà e hơi ớn vụ điện đóm nên thui. He

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
Em đã nhập con này nữa là gần đủ bộ của em rồi
View attachment 211013

Màu crome nhé
View attachment 211014 View attachment 211015
Vào bộ sưu tập của em, 1 mirage, 1 outlander, 2 ps đỏ trắng, 1 lancer ex. Attrage chắc chờ nó ra em lấy về luôn

View attachment 211016

Cho nó vào gara của em.... View attachment 211017

Xin hết
Bác Phan cho em hỏi luôn bác mua đồ Mit đc bác có mua đc cho Suzuki Oa gôn và Da rịt 2014 không bác ạh

Hạng D
21/12/08
2.707
46.118
113
Vụ ghế chỉnh điện hùi xưa e tính làm rồi. Lúc đó có bác nquynh độ xong bán xe thì tháo ra. Mà e hơi ớn vụ điện đóm nên thui. He
Có gì đâu ớn bác, nó chỉ lấy nguồn cấp thôi. Tại e cũng làm biếng nên giờ chả thèm đụng gì vô. Chỉ muốn nâng cấp nguyên con :D