Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng D
21/12/08
2.707
46.110
113
Các bác cho e ý kiến về module lock cửa tự động này (dùng được cho grandis, made in Việt Nam):
https://www.otovietnam.com/threads/...ang-auto-lock-20km-h-cho-cac-loai-xe.8616063/
@truong195 @Rbx @grand dis ok @lvtphong và các bác am hiểu về điện + kỹ thuật khác. E rất thix chức năng này mà G hẻm có
Có chở con nít nhiều thì sử dụng chứ e thấy ít khi mặc dù e có 2 nhóc. Cái này gắn thì gắn thôi, kg ảnh hưởng gì đâu. E nhớ có bác Jungle trước có làm mà giờ ít thấy.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Các bác cho e ý kiến về module lock cửa tự động này (dùng được cho grandis, made in Việt Nam):
https://www.otovietnam.com/threads/...ang-auto-lock-20km-h-cho-cac-loai-xe.8616063/
@truong195 @Rbx @grand dis ok @lvtphong và các bác am hiểu về điện + kỹ thuật khác. E rất thix chức năng này mà G hẻm có
Em nào có am hiểu gì về điện đóm đâu, nhưng nếu đúng như bên đó nói là không cắt dây, chỉ cấy vào chân các jack hiện có của xe thì chắc chơi được. Cái vụ lock cửa này em dùng thấy dùng tiện vô cùng nên Bác chuột bạch cho Grandis đi.

• Like
Reactions: te_te
Hạng D
21/12/08
2.707
46.110
113
Em nào có am hiểu gì về điện đóm đâu, nhưng nếu đúng như bên đó nói là không cắt dây, chỉ cấy vào chân các jack hiện có của xe thì chắc chơi được. Cái vụ lock cửa này em dùng thấy dùng tiện vô cùng nên Bác chuột bạch cho Grandis đi.
Lúc trước e có nhớ bác nào chuyên điện tử vi có nói sơ, kg cắt gì hết. Nguyên lý lấy tín hiệu từ ECU khi xe lăn bánh, nó kích nguồn ngay chỗ khóa trung tâm chỗ ghế tài, ngừng về P thì nó unlock.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Lúc trước e có nhớ bác nào chuyên điện tử vi có nói sơ, kg cắt gì hết. Nguyên lý lấy tín hiệu từ ECU khi xe lăn bánh, nó kích nguồn ngay chỗ khóa trung tâm chỗ ghế tài, ngừng về P thì nó unlock.
Grandis có sẵn mà các bác, Trước e đi G 2008 có sẵn đi quá 20km/h nó tự lock.

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Grandis có sẵn mà các bác, Trước e đi G 2008 có sẵn đi quá 20km/h nó tự lock.
Hehe cái này nhờ trước kia em cũng có théc méc với các bác mấy lần. Xe em trước cứ chạy tới là nghe bên cửa kêu cái "rụp" y hệt tiếng lock cửa nhưng chưa có dịp ngồi sau kiểm tra thử có lock hem :D