Hạng B2
27/9/11
203
75
28
47
Quần đảo Hoàng Sa
1 phiếu cho Bác Khắc Trung, em cũng làm ở đây 4 em rồi, chất lượng ổn mà. Được cái Bác Trung đưa ra nhiều option để chọn, tùy xèng của thí chủ thôi. Vụ Venza sao ròi Bác?

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Em thì thấy độ đèn thì cũng nghĩ một chút với tài xế xe đối diện vì chói lắm... e là ghét mấy ông độ đèn trắng làm chói mắt người khác... ích kỷ và nguy hiểm...

Cái vụ chói này em cũng hiểu sao mà đèn zin Xenon của Audio, Mec, Lexus vẫn chói dù là Projector xịn đàng hoàng. Không biết có bác nào giải thích dùm em không, hay là do Halogen vẫn có độ chói nhưng vì cường độ nó yếu hơn Xenon nên cảm nhận không nhiều ?

Cái vụ chói lý do e nghĩ là lúc gắn đèn chỉnh đèn hơi cao thôi Bác, hoặc tài xế xe tự chỉnh cao lên - xe e Mazda 3s có nút chỉnh cao thấp.
Cái ưu điểm của xenon sau khi gắn là anh sáng rộng hơn, sáng hơn và đặt biệt là an toàn khi đi tỉnh.
Còn việc độ chế thì tuỳ sở thích từng người và thích hợp từng loại xe chứ kg phải xe nào độ lên cũng đẹp cũng ngầu đâu

• Like
Reactions: PhucNguyen3979
Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Em có con PCX đời đầu hàng Thái, bên Khắc Trung có nhận độ Bi-Xenon ko ạ? Hôm rồi em mới thay bóng con Rạn dis và đánh bóng bên Khắc Trung khá ok.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.297
113
Matiz muốn lắp đèn thấu kính đi đăng kiểm có làm sao ko mấy bác?
Muốn cải thiện ánh sáng quá!
Xe MN 2011 của em làm cặp bi xenon đăng kiểm 2 lần ok hết, bác nhớ để tờ rơi lại là đc. Nếu độ thì nên quất bộ tốt cho lành, hiệu quả thì em không cần phải nói thêm, bác nào hay đi đêm và đóng cao tốc đêm, đi những đoạn cua, đèo không đèn thì sẽ cảm nhận đc ngay. Còn thể loại : thích gin, ghét độ đẽo, xót xe ...thì em không dám bàn.
Đi óp với em vài lần thì mấy ông bạn đi xe cỏ như em đều lên bi hết, em khỏi QC chi cho mệt, hé hé

Hạng D
24/7/12
4.193
13.297
113
Nếu thóc lúa dư dã thì nên độ bi-xenon càng tốt (vì đây là loại đèn công nghệ cao) nhưng em thấy độ cái bi-xenon là được rồi, em không thích mấy cái xe gắn angle-eye (xanh xanh, đỏ đỏ, tím tím) nhìn thấy mất giá trị chiếc xe!
AE em chơi cặp trắng làm daylight, xe cỏ có daylight thì...phê lòi

Hạng B1
30/9/12
80
27
18
46
Bác Khactrung oi,
escape 2013 không ở sg, bác có option nào nguyên bộ đèn trước để mua về tự gắn được không?