Hạng B1
20/8/06
57
0
0
Tp.HCM
Chẳng là sắp tới công ty em sẽ có 1 cái project hay hay nên hiện giờ em muốn mọi người tư vấn cho em về những thứ gì mà khi độ lên tại VN còn thiếu nguồn hàng. Chẳng hạn như em thấy thì ở ngoài đa số các xe vỏ mỏng, rims to đều có cái dĩa còn nhỏ hơn dĩa ăn cơm ở nhà em :D. Nên em muốn tìm những gì đang thừađang thiếu tại VN để có thể biết về nhu cầu của dân độ xe ta.

Cám ơn mọi người nhiều nhé :).

Hạng B1
21/10/05
98
1
8
RE: Độ xe, hiện mọi người còn thiếu những gì?

Em đọc thư của bác em hiểu rõ em chết liền, bác có vấn đề về diễn đạt

Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

Thừa thì chắc là vỏ , rim và đuôi cá .... còn thiếu thì nhiều lắm bác :
Body kit + lip kit ( carbon fiber + fiberglass + abs plastic ) + custom center grill.
Brake system : brake rotor ( slot, cross + drilled ) + brake caliper + high perfomance pads.
Exhaust system : Muffler + high flow catback ( catalyc converter ) + axle back ( middle pipe + down pipe) + performance header.
Engine system : Cold Air Intake & Short ram Intake + supercharger & turbocharger....
Suspension System : Front strut bar + Lower tie bar + Rear sway bar + F & R camber kit + Coilover or Spring and strut system.
Headlight : clean lense + install angel eyes + HID ( ballast + wire + bulbs ) + custom relay harness ...
Interior : Cái này nhiều thứ em không kể hết
Audio System : DVD deck or Mp3 deck + subwoofer + F & R speaker + Amplifier.........
Nhiêu đây em nghĩ cũng đủ rùi chứ hả bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

thừa sáng kiến nhưng thiếu tiền và xe ....đấy là cái bác nên cho vào brò giách ...,

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@sonnga: không độ được đâu bác ơi, cấm hoàn toàn, chỉ có làm chơi thôi, mà làm cũn gkho6ng có đường "nẹt" đâu bác, Sgon nghe nói có con lắp chơi thôi, chứ lắp kô chạy được!!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: sonnga

ko biết có độ được NOS ko nhỉ

Sao lại không được bác ! VN mình thì cái gì cũng làm được bác ạ

Nhưng mà độ Nos thì để làm gì mới được. Đường cho chạy có 80 km/h lố chút xíu là bắn tốc độ.

Hạng B1
20/8/06
57
0
0
Tp.HCM

@Stabilo: bác thông cảm, em có cái tật...... hay nói lan man :D.

@Sonnga: độ NOS nếu không đúng cách thì bác đưa tay ra ấn NOS 1 phát là bác không còn cơ hội để hối hận đâu bác ạ :D. Cái này thợ VN đến giờ vẫn chưa đủ tay nghề để gắn :mad:.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

NOS làm gì , vừa hỏng xe, vừa tốn kém....bác có đua được đâu ..., cùng lắm là turbo thôi ...

Tập Lái
27/4/06
43
1
0

Dân mê xe như tui chẳng phải vì thiếu tiền cho xe, nói thiệt chứ mê đến nỗi dù có đắp vào nó thành 2 hay 2.5 con xe cũng chẳng vấn đề gì phải tiếc nuối (mặc dù chẳng phải giàu có gì) chỉ có cái việt nam có quá nhiều cái để nói, từ luật cho đến thị trường... tay nghề thợ.. Tóm lại là sau khi tính kỹ càng tất cả cuối cùng chỉ còn mỗi một cái em dám làm tới nơi tới chốn cho ngang với bè bạn năm châu nếu có: Độ trong xe... âm thanh, nội thất và vài cái lặt vặt. Thế là hết, còn lại thì nói chung là anh hùng đành chờ thời.... hehee