Bảo Dưỡng Xe Đôi điều về rửa xe ...

Tập Lái
20/10/20
9
25
13
38
Tự rửa đôi khi cũng là 1 cái thú để thư giản
Em cũng toàn tự rửa nhà ,hôm nào đẹp trời hứng chí lên xe nhìn nó có thể dù không đến mức quá dơ nhưng cứ vác máy khăn xô ra tắm rửa kì cọ cho em nó.
Cũng không tốn bao lâu thời gian cả cơ mà xe mình thật sự khi tự mình rửa nó có cái thú riêng.
Ngồi chăm chút lau vuốt ngó nghiêng ngó ngửa coi ẻm sạch sẽ toàn thân chưa ,há há các bác không biết sao chứ em rất ưa thế.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Các bác cho hỏi, rửa xe bằng xà bông gì? hay nước rửa gì? là tốt nhất.
thanks
bac lien he bac binh tham my oto binh phu ,bac ay co ban loai xa bong rua xe vua sach lai vua bong nua ;rat dang dong tien bat gao

Tập Lái
31/10/20
1
0
1
27
Nhà em có sân rộng với vòi nước, tự rửa ở nhà vất vả tí mà mình tiện kiểm tra xe luôn cũng hay. Cuối tuần cứ ngày nghỉ lại lôi xe ra rửa. Nội thất thì em dùng XWASH mua ở đây https://shorten.asia/dbkKeYWu có vết nào xử lý được ngay lại khử mùi đc xe. Nhà em xe có trẻ con nên cno hay bôi bẩn với cả ăn uống trên xe nó mùi.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Em cũng thường rua xe ở nhà chỉ khi nào vệ sinh gầm thì em đi tiệm. Ở nhà rữa xe sạch và kỷ hơn tiệm vì là xe của mình nên chịu khó mới móc các ngóc ngách để xịt vào.

Cái hình chất quá.
Việc gì liên quan con người thì đều có vấn đề, cơ bản phải tin nhau, và phải thông suốt nhau, chứ ngờ ngờ tin tin thì khó làm việc lắm. Việc thất thoát có thể có, nhưng ở mức nào đó thôi.
Cảm ơn bác chia sẻ.

• Like
Reactions: Cam98