Tags
decal
Hạng B2
1/12/14
165
177
43
Wrap giá thì cao mà như shit ấy, 90% những xe wrap đều phải bóc ra sau ít năm
Ít năm là ngon rồi b, dân wrap cả thèm chóng chán lắm b ưi
Wrap nguyên con bèo bèo cũng từ chục chai trở lên, wrap màu nào thì giữ vài mét decal màu đó, xước trầy ng.ta ra dán lại free công.
Wrap hơn sơn xe ở 1 điểm là có những màu sơn ko thể làm đc, yếu điểm là wrap mà thợ ko có nghề đi dao dễ xướt sơn

• Like
  • Love
Reactions: queolua and Perenco
Hạng D
14/8/16
1.875
2.268
113
39
Xe đi 1 năm thì vào đại ký chính hãng chiếc xe gần như đã sơn mới 100%. Zin cái zin. Thích thì đổi. Chỉ ngại mấy con ốc nắp cabo tháp sao cho kéo thôi.

• Love
Reactions: queolua
Tập Lái
5/12/18
17
27
13
Muốn tiết kiệm chi phí, đổi gió 1-2 năm cho đỡ chán, undo nhanh chóng thì wrap.
Xác định lâu dài, ko ngại chi phí, nhìn ko giả trân thì sơn đổi màu.
Tùy theo nhu cầu mà chơi bác.

P/S: nếu xe bác là xe mới thì nên wrap để giữ sơn zin. Lúc bán lại sẽ ko bị mất giá, chưa kể sơn đổi màu bằng phương pháp xịt thì ko thể nào đạt được chất lượng như sơn nhúng của hãng. Còn xe cũ rồi thì ... sơn thoải mái cho nó mới luôn :)
Cám ơn bác chỉ dẫn chi toết. Dán xong để 1-2 năm bóc ra có hư nước sơn zin ko bác nhỉ. Cám ơn bác

Tập Lái
5/12/18
17
27
13
Sao lại mất zin nhỉ? Xe bác mới lấy hay sao? chạy 2-3 năm kiểu gì chả sơn dặm vết xước quanh xe rồi, zin gì nữa.
Em nghe vậy thì đoán là chắc phải rã xe ra sơn lại hết nên mất zin. Vì xe e nước sơn còn nguyên chưa dặm vá gì

Tập Lái
5/12/18
17
27
13
wrap decal thấy mấy bạn thi công dùng dao rọc giấy cắt các đoạn dư ra khi đã dán vào xe có thể gây xước sơn xe mà đến khi tháo decal trả lại màu sơn cũ mới thấy.
khó mà hoàn hảo được.
Đúng bác ha:oops:. Vậy chắc e cân nhắc đi sơn lại nguyên xe luôn, có gì dặm vá lúc trầy chắc dễ hơn là đi wrap rồi bị trầy xước.

Tập Lái
5/12/18
17
27
13
Vậy mua cái xe sao không chọn màu sơn từ đầu mà phải dán chi cực vậy ? Vừa xước hư xe, vừa mất jin, vừa bị đăng kiểm và công an cũng có quyền phạt ?
E mua xe lướt nên không chọn màu được, chỉ chọn chất xe. Thế nên mới lăn tăn cho con ghệ có tấm áo theo sở thích :D