Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Theo em nghĩ đã đồng phục thì nên đặt in cho nó hoành tráng với lại cũng là kỷ niệm của ngày off của hội. Đặt in giá cũng không mắc lắm và họ làm cũng nhanh.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
manchestervn nói:
Theo em nghĩ đã đồng phục thì nên đặt in cho nó hoành tráng với lại cũng là kỷ niệm của ngày off của hội. Đặt in giá cũng không mắc lắm và họ làm cũng nhanh.
chính xác , nếu là đồng phục thì phải có logo của hội chứ nếu mua hàng chợ thì không nên .

Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC
Việc đặt in không khó đâu, chỗ nào bán chắc cũng đặt được... Em bik các shop trên đường Huyền Trân Công Chúa (hok nghĩ bậy nha mấy pa
) có nhiều áo thun thể thao đẹp và rẻ... Nếu số lượng nhiều thì mình nghĩ khoảng 120k luôn in logo và chữ luôn đó.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.086
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Theo em, chúng ta mua áo rồi thêu Logo MFC lên ( nếu có nhà tài trợ thì thêu logo nhà tài trợ ). Khi có quyết định về áo và màu sắc thì sẽ nhận đăng kí mua áo. Không nên đặt may vì rất tốn thời gian anh em, rồi design, rồi số lượng, rồi phải chi ra 1 cục tiền để mua, rồi bán ko hết thì sao?? ai ôm ???
Về áo: theo em nên chơi áo thun lạnh vì mát mẽ, nhẹ nhành. Nó có nhiều màu và có thể chọn những loại có phối màu như áo các đội bóng. Loại vải này hầu như là ko xuống màu. Chúng ta sẽ ưu tiên áo có cổ. Các loại áo như áo cá xấu thì form nó quá cũ và cũng trở nên quá bình thường rồi. Vợ ông Hades ( A. Triết ) bán áo trên An Đông, mai em lên đó (có ông nào sáng ra cafe với em rồi đi cùng ko? ) kiếm vài mẫu để chiều ra Lan Anh cho anh em em thử
Về giá thành: Tiêu chí của em là chúng ta sẽ bán có lời ( khoảng 10k / 1 áo ). Tiền lời này sẽ cho vào Qũy của hội Mit và sẽ sử dụng cho mục đích chung như đám cưới ông madguy, quà mừng em bé ông baothan hay cho những chương trình từ thiện sắp đến của MFC ( đã nhờ kingo lựa chọn 1 vài điểm để anh em cùng làm ).
Rất Thân

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Em cũng có nhiều kinh nghiệm trong việc làm áo đồng phục :
1. Nếu áo dưới 150k/1c : mặc ít thì ok, giặt khoảng 5 lần là áo bị bay màu, nhất là màu đen nhìn rất kỳ cục. Và điểm yếu lớn nhất là mặc rất nóng (1 số nơi làm vải thun giả áo Lacoste mà không có cotton nên nóng kinh khủng).
2. Nếu áo trên 200k/1c - 300k/1c : mặc ok, cũng hơi nóng, giặt ít bay màu.
3. Nếu trên 300k/1c : mặc ok. Nhưng em nghĩ không khả khi vì chúng ta chỉ mặc có vài lần trong các cuộc offline.
Cuối cùng, Áo thun lạnh và không cổ là một lựa chọn rất tốt, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ đẹp, không cần bền.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Vào các dịp như vầy nên chọn áo tương đối khá và có cổ áo nhìn vào đẹp hơn, để làm kỷ niệm luôn cũng tốt.
@ madguy:chừng nào đem gạo nấu chung nồi vậy chú ?

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.562
3.086
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
scrlinh nói:
Vào các dịp như vầy nên chọn áo tương đối khá và có cổ áo nhìn vào đẹp hơn, để làm kỷ niệm luôn cũng tốt.
@ madguy:chừng nào đem gạo nấu chung nồi vậy chú ?
đợt này madguy đi là để kiểm tra hàng, nếu okie thì cuối năm đấy anh :D:D:D:D

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Một nhiệm vụ sắp khả thi trong năm nay
, còn lại một vụ của nhà K......, "ông" bán than ở đâu nhảy vô dành rồi, chúc mừng luôn

- Nhớ có logo MFC trên áo nha bác un đơ......

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thời gian gấp quá, mà ý kiến lại rất khác nhau, mình xin có tiếp vài ý kiến.
Tạm mua và in đồng phục loại thông dung cho kỳ này.
Sau đó thiết kế tươm tất , tìm nhà tại trợ đầy đủ.

Em mình hiện may- gia công -bán ở chợ An Đông - còn muốn vải tốt - rẻ - số lượng hạn chế thì tìm bác Polts tư vấn (ông này là trùm may mặc).

Trước mắt, mình vẽ trang trí sơ bộ rồi ra An Đông chon một mẫu tương đối, có cổ, ai cũng có thể mua được chừng 5-80k- cho kịp thời gian.
Theo mình là màu Trắng hay xám nhạt (dể in logo + Tài trợ). Mình nghĩ loại này các bác Mit sẽ mua rất nhiều.

Thiết kế. Khi về mình sẽ thiết kế lại (không nhanh đâu) tìm nhà tài trợ để in logo lên áo; loại này mình thiết kế một màu, nhưng sẽ có hai loại có cổ và không cổ sau đó đặt may. Áo này giá cao hơn, chất lượng vãi tốt, nhưng do làm chậm nên chi phí sẽ không cao lắm.

Một người có vài cái đồng phục là chuyện thường, không sợ ế hàng đâu.

Chắc mình cũng tìm được 1-2 nhà tài trợ, nhưng gấp trong tháng này thì thua.

Hạng D
18/12/07
3.456
572
113
Đồng phục để thứ sáu bàn tiếp nhưng em thiên về hướng áo polo có cổ do phù hợp với nhiều thành viên, nhiều độ tuổi khác nhau nhất là U40 trong hội chiếm đa số (em cũng ngấp nghé rồi)
.
Việc thêu logo hội lên áo thì cũng đơn giản không khó, nhất là nhà bác tiemthuydinh lại chuyên về món này.
Không cần nhà tài trợ cho đợt này, chủ yếu làm kịp áo để cùng sinh hoạt cho đồng bộ và đẹp mắt