Status
Không mở trả lời sau này.
6/8/12
254
120
93
Trạng chết Chúa cũng băng hà
Nga mới hắt hơi sổ mũi mà Châu Âu đã chóng mặt, Đức đứung đầu kinh tế EU cũng suy thoái vì Nga, Mỹ đầu têu vụ cấm vận cũng bị ngất ngư theo, nói gì kinh tế èo uột của VN, tuy thị trường Nga nhỏ nhưng cũng là 1 kênh nhỏ giúp trong lúc suy thoái.
Chả hiểu sao nhiều bác hả hê và cứ mong Nga chết trog khi người Việt ở Nga cũng đang bị thua thiệt đủ đường vì khủng hoảng và những người ở VN đang làm ăn với Nga cũng ảnh hưởng lây, ngành du lịch ở Phan Thiết, Nha Trang cũng chỉ là 1 phần
Cứ tưởng mình không buôn bán làm ăn với Nga thì không bị ảnh hưởng gì à?
Độc ác với người khác mà không biết cũng làm tàn hại chính mình
Nu! Pogodi! Cái được lớn nhất đối với Việt Nam là thằng Tập Lọ sẽ nhìn gương anh Tin mà không dám quậy ở Biển Đông. Mịa, anh Tin nuốt gọn Crimea mà anh Ô chỉ biết "quan ngại sâu sắc" thì Khựa sẽ biết làm gì ngay. Mẽo lên tiếng về Biển Đông rồi đó. Khựa có ngon thì quậy đi. So với cái được này thì mấy cái lẻ tẻ bác nói chỉ là ghẻ

one
Tập Lái
27/8/13
42
6
8
69
Nu! Pogodi! Cái được lớn nhất đối với Việt Nam là thằng Tập Lọ sẽ nhìn gương anh Tin mà không dám quậy ở Biển Đông. Mịa, anh Tin nuốt gọn Crimea mà anh Ô chỉ biết "quan ngại sâu sắc" thì Khựa sẽ biết làm gì ngay. Mẽo lên tiếng về Biển Đông rồi đó. Khựa có ngon thì quậy đi. So với cái được này thì mấy cái lẻ tẻ bác nói chỉ là ghẻ

Nu
Việc Tập hay Tin nuốt biển đông hay Crim đíu liên can rì hết
các nước nhỏ vĩnh viễn ko có cửa

• Like
Reactions: job 2
6/8/12
254
120
93
Nu
Việc Tập hay Tin nuốt biển đông hay Crim đíu liên can rì hết
các nước nhỏ vĩnh viễn ko có cửa
Trình bác còi quá em không chấp. Ngày xưa khi Hitler nuốt vùng Sudenten của Tiệp Khắc, Anh Pháp làm ngơ nên mới có WWII đó bác. Tụi Mẽo từ đó rút kinh nghiệm rồi, thằng nào ti toe ăn hiếp mấy thằng bé là đập ngay từ đầu, chớ không phủi tay kiểu "đíu phải chuyện của bố" nữa. Đây cũng là lý do Mẽo can thiệp vào Việt Nam đó bác

Hạng D
29/1/13
1.354
15.739
113
Chẳng ai muốn Nga chết hết các bác à ! Chỉ vì putin đi xâm chiếm và nhảy vào việc nội bộ của ucraina nên thế giới phải cùng chung tay phản ứng lại cái hành động hổ báo của putin thôi . Các bác nghĩ sao khi chủ nhà hàng xóm nhảy qua nhà bên cạnh chiếm đất rồi tuyên bố đất này của bố tao cho mày bi giờ tao lấy lại.vơi lại mày phải nghe lời tao không được chơi với thằng khác nếu không tao đập cho bỏ mẹ mày . Vậy khi ông này bị xử lý các bác lại tỏ lòng thương hại sợ cho ông này bị xử lý . Em chỉ thương con cái của ông bị khổ thôi . Cũng như Nga và putin cũng vậy ,mọi người mong muốn putin hãy ra đi để dân lương thiện và yêu hoà bình Nga hết khổ.

Tập Lái
9/11/09
46
111
33
Mình thích cái cách suy luận sách vở của anh Guy . Rất có giá trị tự trấn an . Tiếp đi anh ;)

one
Tập Lái
27/8/13
42
6
8
69
Trình bác còi quá em không chấp. Ngày xưa khi Hitler nuốt vùng Sudenten của Tiệp Khắc, Anh Pháp làm ngơ nên mới có WWII đó bác. Tụi Mẽo từ đó rút kinh nghiệm rồi, thằng nào ti toe ăn hiếp mấy thằng bé là đập ngay từ đầu, chớ không phủi tay kiểu "đíu phải chuyện của bố" nữa. Đây cũng là lý do Mẽo can thiệp vào Việt Nam đó bác

ngày xưa nó khác chú ơi, các nước ngày xưa đánh nhau kéo dài mấy năm
chứ bây h mấy nước lớn mà động thủ chỉ trong vòng 30' là tèo luôn cả quả địa cầu nên họ lại càng để nước lớn tuỳ ý hành xử ăn hiếp nước nhỏ

6/8/12
254
120
93
ngày xưa nó khác chú ơi, các nước ngày xưa đánh nhau kéo dài mấy năm
chứ bây h mấy nước lớn mà động thủ chỉ trong vòng 30' là tèo luôn cả quả địa cầu nên họ lại càng để nước lớn tuỳ ý hành xử ăn hiếp nước nhỏ
Trình còi thì bi bô ít thôi. Ngày nay mấy nước lớn không trực tiếp đánh nhau, mà đập nhau qua mấy thằng đệ (gọi là proxy war). Điển hình là chiến tranh Triều Tiên, Việt Nam, Afghanistan, vv. Hoặc không thích xài hàng nóng thì chơi đòn kinh tế, cấm vận. Không có chuyện mấy đại ca làm ngơ cho nhau đâu, trừ khi có deal trước

Status
Không mở trả lời sau này.