Thảo Luật Chung Dự án An Hòa, quận 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Nếu là e thì e sẽ Cố tí lấy An khang bác ợ, sát bên An hòa mà okie hơn nhiều (từ thiết kế tổng thể đến chi tiết ... Chỉ có tí gạch lót ở sảnh thang máy là hơi cùi bắp tí. Các bác CĐT mà lót gạch 600x600 thì đẹp hơn 300x300 hiện tại)
binharch nói:
Mình có người nhà định mua căn hộ An Hòa, quận 2 (trong khu AP-AK), giá khoảng 21tr/m2. Theo CDT cam kết là cuối năm 2010 giao nhà nhưng thấy tiến độ hoàn thiện chậm quá, dù mới có Cty Đông Tây vào làm hoàn thiện sau nhiều năm nằm "chết ngắt". Bác nào biết rõ thông tin về chung cư này cho em biết tình hình nó ra sao để người nhà em mua, vì mua để ở nên cần giao nhà sớm. Thks các bác đã xem !

Hạng F
9/8/09
6.395
70.641
113
TFC
xaydungquocgia.com
phuctrh nói:
Nếu là e thì e sẽ Cố tí lấy An khang bác ợ, sát bên An hòa mà okie hơn nhiều (từ thiết kế tổng thể đến chi tiết ... Chỉ có tí gạch lót ở sảnh thang máy là hơi cùi bắp tí. Các bác CĐT mà lót gạch 600x600 thì đẹp hơn 300x300 hiện tại)
binharch nói:
Mình có người nhà định mua căn hộ An Hòa, quận 2 (trong khu AP-AK), giá khoảng 21tr/m2. Theo CDT cam kết là cuối năm 2010 giao nhà nhưng thấy tiến độ hoàn thiện chậm quá, dù mới có Cty Đông Tây vào làm hoàn thiện sau nhiều năm nằm "chết ngắt". Bác nào biết rõ thông tin về chung cư này cho em biết tình hình nó ra sao để người nhà em mua, vì mua để ở nên cần giao nhà sớm. Thks các bác đã xem !
Tất cả căn hộ bên khu AP-AK đều có vấn đề về chất lượng cả. Em từng xem thằng An Cư, AN Thịnh thi công nên ngán lắm, dù giá lúc đó chỉ khoảng 9-11tr/m2

Hạng B1
12/5/11
79
0
0
48
Bên em cũng có mấy căn 75m2 (k bị x éo) tầng 11-14-18 v à 50m2 tầng 4-6 giá 20.5tr/m2 (bao V). Khoảng trong vòng 2 tuần nữa giao nhà.
Khu thương mại - dịch vụ 165m2 (20tr/m2)

binharch nói:

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:Dự án An Hòa, quận 2

Ở được 2 ngày thì em thấy 1 số vấn đề:
Bếp có thiết kế chỗ để bình ga nhưng lại không có lỗ thông lên
Điện đóm thiết kế tạm được
Có 1 thang bộ và 2 thang khẩn cấp, 3 thang máy cho 10 căn hộ/tầng.
Sáng nay kiểm tra hệ thống báo cháy thì thấy ok
Hầm để xe xe tải có thùng lùi xuống không lọt.
trước mặt An Hoà là cao ốc cục thuế Q2 đang xây dựng rất hoàng tráng, bên cạnh là cục tần số của Viễn Thông.
2 mặt cao ốc là quy hoạch công viên, có rất nhiều người tập lái xe.
----
2 vợ chồng chủ cũ của em đang tìm mua 1 căn hộ vì họ thích ở đây, nhưng chắc vướng hương/tầng cao nên chưa mua

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Mới gặp Mợ Tài bên XNL mới dọn về An Hoà, hỏi ra thì một số căn đã giao, còn chính thúc là 10/10 bàn giao. Ấn tượng cái cầu thanh bộ nằm choáng ngay sảnh chính cc, còn xung quanh thì giáp đất trống nên gió thổi lồng lộng. Chất lượng theo em thì chỉ mức trung bình, không thể nào như An Khang hay An Cư. Thiết kế căn hộ có nhiều vấn đề lắm, bổ vậy giá chỉ nhỉnh hơn cc tái định cư B27 một tí.

Tập Lái
6/10/11
33
0
0

- Các loại phí ra sao hả các pác
- Hôm nọ E vừa ghé qua, thấy cũng sắp hoàn thiện rồi. Hôm nay chắc các pác dọn vô hết rồi ấy nhỉ?
- Phát biểu cảm tưởng ở căn hộ mới nha các pác ?
===============
HIẾU : 0907679986

Status
Không mở trả lời sau này.