Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/3/11
6
0
0
Dự án HappyLand và Long Hậu ở Long An
Ai cho mình xin ý kiến nên đầu tư vào dự án nào?
Cám ơn mọi người.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/12/09
471
2.610
93
Tp Hồ Chí Minh
bravia nói:
Happyland có bán đất nền nữa à?
Có mà bác, em được điện thoại dụ (à quên tư vấn) liên tục mà.
Các dự án khu vui chơi, sân gôn là để cho ... đẹp thôi còn dự án nhà ở kèm theo mới là chính, giá đất đền bù thì bèo mà bán thì trên trời.

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
nhnam100 nói:
bravia nói:
Các dự án khu vui chơi, sân gôn là để cho ... đẹp thôi còn dự án nhà ở kèm theo mới là chính, giá đất đền bù thì bèo mà bán thì trên trời.

Chuẩn !!! Đang cần săn gà gấp thì mới có khu vui chơi chứ. Thời buổi này gà hơi hiếm nên em dự khu vui chơi này còn nằm dài

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Hanh.Pham nói:
Em Đệ ơi, vào giải thích hộ chị với hihi

Có thằng em đây, chị ơi ^^!

nhnam100 nói:
bravia nói:

Đất trong dự án Happy Land thì em chưa nghe rao bán ah,chỉ có đất ngoài hay kế bên, liền kề thì có. Việc bác Bravia thắc mắc thì em nghĩ có thể hiểu thế này : thường nhân viên tư vấn gọi điện thoại để mời chào bác thì sẽ lấy điểm mạnh gần khu nào nổi tiếng để lôi kéo sự chú ý của bác, chào mời khu này thì đa số sale đều gọi là đất Happy Land, đất dự án Happy Land hay cái gì đó Happy Land rồi sau đó mới đính chính lại ( hoặc cố gắng lướt từ đất gần Happy Land !!!) để thu hút sự chú ý của bác. Nhưng theo em biết khu này thiết kế ăn theo cái Disney Land làm khu đa giải trí nên em đoán là chắc ko bán đất ah( không đúng thì bác đính chinh giúp em).
kurt nói:
Dự án HappyLand và Long Hậu ở Long An
Ai cho mình xin ý kiến nên đầu tư vào dự án nào?
Cám ơn mọi người.

Do chưa biết đất trong Happy Land có bán không nên em không so sánh giúp bác được, em chỉ đưa ra một số điểm theo cá nhân em về khu Long Hậu (LH) và khu Happy Land (HL) :
Thiên thời :
  • khu LH là nơi tập hợp những cảng lớn: Container SPTC, Sài Gòn – Hiệp Phước... và một số cảng từ TPHCM dời về , thêm việc quy hoạch KCN nhẹ Long Hậu. Đây là một khu quy hoạch chiến lược được ưu tiên phát triển của chính phủ. Thêm nữa gần tuyến vành đai 4(cao tốc Bến Lức – Long Thành) , điểm nối kết giữa TP. Tân An và sân bay Long Thành cho thấy sự quan trọng của việc phát triển khu này.
  • HL : Khu đa giải trí, với nhiều hoạt động, khu vui chơi giải trí dành cho mọi tầng lớp…
=> đây chỉ là khu giải trí nên về chiến lược phát triển thì sẽ không được ưu tiên như Long Hậu , phát triển sau Long Hậu.
- Địa lợi :
  • LH cách PMH khoảng 12km , Q1 khoảng 15km , đi TTQ1 30' .
  • HL cách Q1 khoảng 45km, cách TPHCM khoảng 10 - 15km
=> HL xa hơn LH, thường tâm lý thích gần hơn xa nên đây cũng là 1 điểm đáng xem xét.

Nhân hoà:
  • LH cũng khá gần TTQ1 đi lại tốn khoảng 30 – 35’ nên những người ở tỉnh không có nhiều tiền có thể lựa chọn ở đây để đi làm trong TPHCM => đường xá thuận tiện đi lại, sống xa chút nhưng những người cần có miếng đất cắm dùi vẫn có thể lựa chọn sống cố định ở đây hơn đi thuê trọ không cố định. KCN nhẹ Long Hậu, KDC Thành Hiếu, KDC Thái Sơn… => Dân làm việc trong cảng và KCN sẽ có nhu cầu cần ở đây để tiện lợi cho việc đi làm và sinh sống.
  • HL là nơi người ta muốn đến để thư giãn , giải trí, giảm stress sau những ngày làm việc vất vả. Thường là cuối tuần sẽ đông hơn ngày thường rất nhiều khi đi vào hoạt động và nơi đây không dành cho người không có tiền, người ít tiền muốn đến thường xuyên cũng không và người có nhiều tiền lại không thường xuyên đến. Có tiền thì tới, không có tiền thì không tới cũng chẳng sao. Đời sống người dân mình còn thấp, tình hình kinh tế cũng chưa khả quan . Ai nấy cũng lo bữa cơm hằng ngày, tiết kiệm chi tiêu thì việc khu vui chơi này muốn phát triển sẽ tốn thời gian khá dài.
Một khu là nhu cầu <span style=""color: #ff0000;"">cần ở</span> và một khu là nhu cầu <span style=""color: #ff0000;"">muốn vui chơi</span>, cả hai mức phát triển cho là số 0 thì chắc chắn <span style=""color: #ff0000;"">khu cần ở sẽ phát triển trước mới đến khu muốn vui chơi</span>. Và nếu em là người đầu tư thì em sẽ chọn <span style=""color: #ff0000;"">khu cần ở </span>để đầu tư trước rồi khi có lời và lợi nhuận ít lại em mới đầu tư sang <span style=""color: #ff0000;"">khu muốn vui chơi</span> vì nó đáp ứng đúng nhu cầu cuộc sống, khi đó hàng của em dễ bán hơn, đồng vốn xoay sẽ dễ dàng hơn.

Trên đây chỉ là một số ý kiến riêng của em về 2 khu trên, hi vọng giúp ích được cho bác khi quyết định. Có thông tin nào sai sót, các bác đính chính giúp em ah ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.