Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/12/09
471
2.610
93
Tp Hồ Chí Minh
kecodocvn nói:
nhnam100 nói:
bravia nói:
Happyland có bán đất nền nữa à?
Có mà bác, em được điện thoại dụ (à quên tư vấn) liên tục mà.
Các dự án khu vui chơi, sân gôn là để cho ... đẹp thôi còn dự án nhà ở kèm theo mới là chính, giá đất đền bù thì bèo mà bán thì trên trời.

Đất trong dự án Happy Land thì em chưa nghe rao bán ah,chỉ có đất ngoài hay kế bên, liền kề thì có. Việc bác Bravia thắc mắc thì em nghĩ có thể hiểu thế này : thường nhân viên tư vấn gọi điện thoại để mời chào bác thì sẽ lấy điểm mạnh gần khu nào nổi tiếng để lôi kéo sự chú ý của bác, chào mời khu này thì đa số sale đều gọi là đất Happy Land, đất dự án Happy Land hay cái gì đó Happy Land rồi sau đó mới đính chính lại ( hoặc cố gắng lướt từ đất gần Happy Land !!!) để thu hút sự chú ý của bác. Nhưng theo em biết khu này thiết kế ăn theo cái Disney Land làm khu đa giải trí nên em đoán là chắc ko bán đất ah( không đúng thì bác đính chinh giúp em).
Theo em được biết thì trong giai đoạn 1: khu phức hợp sử dụng 338,9 ha trong đó chỉ có 266 ha là khu vui chơi thôi, còn 72 ha là khu đô thị Quảng trường Tự Do để cho "nhân viên" phục vụ khu vui chơi "tá túc", còn giai đoạn 2 thì thêm 350 ha thì phải.
http://www.khangthong.vn/...ri-tam-co-quoc-te.html

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
em thì thấy đúng là bác kecodocvn biết rất rõ về Long Hậu nhưng về Happy Land hình như là chưa biết nhiều [:) HL do cty Steelman Partners của Mỹ thiết kế, bỏ cả đống tiền vào đó mà đi thiết kế ăn theo của người khác sao đc bác. Thực lực của Khang Thông và chị Thảo "cát" đến đâu chưa rõ nhưng riêng việc chi tiền cho các đối tác tư vấn rất ư là mạnh tay. Bên cạnh khu vui chơi, trong HL có quy hoạch khách sạn, biệt thự,..
kecodocvn nói:
Hanh.Pham nói:
Em Đệ ơi, vào giải thích hộ chị với hihi

Có thằng em đây, chị ơi ^^!

Đất trong dự án Happy Land thì em chưa nghe rao bán ah,chỉ có đất ngoài hay kế bên, liền kề thì có. Việc bác Bravia thắc mắc thì em nghĩ có thể hiểu thế này : thường nhân viên tư vấn gọi điện thoại để mời chào bác thì sẽ lấy điểm mạnh gần khu nào nổi tiếng để lôi kéo sự chú ý của bác, chào mời khu này thì đa số sale đều gọi là đất Happy Land, đất dự án Happy Land hay cái gì đó Happy Land rồi sau đó mới đính chính lại ( hoặc cố gắng lướt từ đất gần Happy Land !!!) để thu hút sự chú ý của bác. Nhưng theo em biết khu này thiết kế ăn theo cái Disney Land làm khu đa giải trí nên em đoán là chắc ko bán đất ah( không đúng thì bác đính chinh giúp em).
kurt nói:
Dự án HappyLand và Long Hậu ở Long An
Ai cho mình xin ý kiến nên đầu tư vào dự án nào?
Cám ơn mọi người.

Do chưa biết đất trong Happy Land có bán không nên em không so sánh giúp bác được, em chỉ đưa ra một số điểm theo cá nhân em về khu Long Hậu (LH) và khu Happy Land (HL) :
..
Trên đây chỉ là một số ý kiến riêng của em về 2 khu trên, hi vọng giúp ích được cho bác khi quyết định. Có thông tin nào sai sót, các bác đính chính giúp em ah ^^!

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
b2driver nói:
em thì thấy đúng là bác kecodocvn biết rất rõ về Long Hậu nhưng về Happy Land hình như là chưa biết nhiều [:) HL do cty Steelman Partners của Mỹ thiết kế, bỏ cả đống tiền vào đó mà đi thiết kế ăn theo của người khác sao đc bác. Thực lực của Khang Thông và chị Thảo "cát" đến đâu chưa rõ nhưng riêng việc chi tiền cho các đối tác tư vấn rất ư là mạnh tay. Bên cạnh khu vui chơi, trong HL có quy hoạch khách sạn, biệt thự,..
"Có nhiều con đường tới Roma", Happy Land cũng tương tự, cuối cùng cũng đi đến phân lô bán nền mà thôi

Hạng B2
10/10/06
232
2
18
51
Không biết tiềm lực để thực hiện dự án này từ đâu ra ? 2 tỷ USD là bánh vẽ / mì hay sao ấy ???
... có mấy khách hàng kêu bên mình báo giá để thực hiện cho dự án này... nhưng sao thấy không tin tưởng gì hết...

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Phân lô xong hy vọng sẽ có ....Tiền.:D Đi trên đường cao tốc thấy nhà xưởng và lán trại cất cũng bộn rồi phần san lấp cũng tương đối , hy vọng kg đắp chiếu .

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
b2driver nói:
kecodocvn nói:
Hanh.Pham nói:
Em Đệ ơi, vào giải thích hộ chị với hihi

Có thằng em đây, chị ơi ^^!

kurt nói:
Dự án HappyLand và Long Hậu ở Long An
Ai cho mình xin ý kiến nên đầu tư vào dự án nào?
Cám ơn mọi người.

Do chưa biết đất trong Happy Land có bán không nên em không so sánh giúp bác được, em chỉ đưa ra một số điểm theo cá nhân em về khu Long Hậu (LH) và khu Happy Land (HL) :
..
Trên đây chỉ là một số ý kiến riêng của em về 2 khu trên, hi vọng giúp ích được cho bác khi quyết định. Có thông tin nào sai sót, các bác đính chính giúp em ah ^^!

Bác nói đúng ah, khu HL thì em quả thật chỉ biết thông tin bên ngoài thôi chứ chưa biết hết ah. Nên em chỉ dám phân tích bên ngoài và nhờ các bác đính chính thêm, chủ yếu giúp bác kurt có thêm thông tin mà an tâm để ra quyết định khi đầu tư. ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.