Hạng B1
8/2/12
73
9
8
Hô chi minh
Chào các Bác
Em đang có dự định trồng rau sạch kết hợp du lịch sinh thái bán hàng tại chô cho khách tham quan (nếu sau này thành công thì làm chuỗi cửa hàng bán lẻ, mỗi cửa hàng sẽ có màn hình giám sát và cung cấp thông tin cho khách từ camera ở vườn rau). Em xin ý kiến tư vấn của các bác. Diện tích dự kiến khoảng 2~3 ha.
Mong các bác tư giúp em với. Em cũng mong dc hợp tác với bác nào có chung ý tưởng đầu tư.
Ngoài ra em cũng có mối để cấp cho khoảng 40 khách sạn trên địa bàn vũng tàu (ông anh đang cấp giò, chả gạo, rau ....). Em ở vũng tàu các bác nhé,

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ombom
Tập Lái
8/12/12
18
114
28
Rau sạch thì cũng nhiều người làm rồi bác ạ, rồi kết hợp tham quan để trải nghiệm thực tế cho học sinh cũng có.

Về vấn đề rau sạch thì em không nói nhưng em chưa hình dung ra "du lịch sinh thái" của bác sẽ như thế nào.
Đối tượng khách hàng của Bác là ai, ở đâu?
Bác ở Vũng Tàu thì từ biển đến trang trại có gần không?
Ở Vũng Tàu thì OK nhưng để khách các nơi như SG đến thì Dự án sinh thái của Bác phải như thế nào cho bõ công đến bác ạ. Vì ngay ở SG và các vùng ven đó có mô hình này rồi, và bạn em đang làm.

Hạng B1
8/2/12
73
9
8
Hô chi minh
Thật ra nói du lịch sinh thái thì cũng hơi quá bác ạ. Ngoài diện tích trồng trọt, em tính giành một khoảng đất độ 1000 m2 làm mặt bằng trên làm giàn chanh leo vừa lấy bóng mát vừa kê bàn ghế vừa bán nước giải khát cho khách tới tham quan và mua sản phẩm.
Vị trí ngay mặt đường quốc lộ các bác đi tắm vũng tàu về thôi.

Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Bác đầu tư viết phần mềm game nông trại. Sau đó đưa lên cho ace OS mua, bán, trồng cây, nuôi gà...chơi => ace chơi thế nào bác làm theo thế ấy => đến mùa thu hoạch bác tổ chức đi thăm => du lịch sinh thái :3danbanh:

• Like
Reactions: nhatson